[ รีวิว ] Cushion นามิ ของดีในเซเว่น Nami Make Up Pro Matte HD Cushion

14 7

สวัสดีค่ะ บุ๋มเองจ้า  คิดอยู่หลายวันเลยว่าจะลงรีวิวดีมั๊ย เพราะเห็นคนรีวิวไปเยอะแล้วค่ะ  แต่ไม่อยากดองรูป  เลยแวะมาเล่าให้ฟังกันซักนิดนึงค่ะ  กับคูชั่นตัวใหม่ขายดีของนามิ  Nami Make Up Pro Matte HD Cushion  ให้มา  7 กรัม และมีสีเดียวค่ะ (เค้าบอกว่าเหมาะกับทุกสภาพผิว  และทุกสีผิวนะคะ)  ราคา  169  บาทในเซเว่นจ้า  เราเป็นคนผิวผสม ค่อนไปทางแห้งค่ะ มันเฉพาะตรงบริเวณทีโซน  ใช้แล้วก็จะออกมาประมาณนี้ค่ะ

หลังจากได้ลองใช้รู้สึกว่าเนื้อของเค้าบางเบา เกลี่ยง่าย  กลมกลืนกับสีผิวได้ดีค่ะ  สีของคูชั่นจะติดเหลือง  สาวผิวเข้มก็น่าจะทาได้ค่ะ  ปกปิดได้กลาง ๆ ค่ะ  ปิดรอยแดงได้ดี แต่รอยสิวปิดได้นิดหน่อย  ให้ผิวเป็นธรรมชาติดีค่ะ  เรื่องกันน้ำไม่ได้ทดสอบจริงจัง  แต่เรื่องกันเหงื่อกันได้ดีเลยค่ะ  เพราะบุ๋มเหงื่อออกเยอะมากในวันที่ใช้คูชั่น  แต่หน้ายังผ่อง  สีไม่ดรอป  ไม่เป็นคราบเลยจ้า (ในรูปเซ็ทด้วยแป้งฝุ่น และไม่ได้เติมคอนซิลเลอร์ค่ะ) แต่!! ตามความรู้สึกเราคือ เค้าคุมมันได้กลาง ๆ ค่ะ ผ่านไป  8 ชั่วโมงหน้าเราฉ่ำวาวและมันบริเวณจมูกค่ะ  ใจจริงอยากให้เค้าทำตลับใหญ่ออกมาเลย  เพราะชอบในเนื้อ makeup ของนามิอยู่แล้ว ดูรีวิวเต็ม ๆ ได้ที่ลิ้งก์ข้างล่างเลยจ้า  วันนี้บุ๋มไปแล้วจ้า  สวัสดีค่ะ

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE