MAKEUP PRACTICE: ฝึกแต่งสายฝอ. ฝรั่ง ด้วยเครื่องสำอาง 7-11 ก็ได้หรอ ?!?!

18 7

สวัสดีค่าา มาอีกแล้วไม่เบื่อกันน้า อิอิวันนี้เก๊ามาฝึกแต่งหน้าสายฝอ.ฝรั่งด้วยเครื่องสำอาง 7-11 ไปดูกันเล้ยยค่าาา<3

หน้าสด หน้าสด หน้าสด เลยจ้า ผมดำแว้วววว 555

ลงบีบีทั่วหน้าค่า

อ่ะ เอาให้หน้าเล็กหน่อยจ้าา

มันก็จะ พุ่งๆ หน่อยจ้าา

พุ่งอีกนิดดดดด 55555

เขียนคิ้วกันดีกว่าค่าบอกก่อนว่าจุดอ่อนสุดของเพ้นท์ก็คือการเขียนคิ้วนี่แหละค่า5555

ในการปัดมาสคาร่าคิ้วนี้เพ้นท์จะใช้ทิชชูเช็ดให้เนื้อเหลือน้อยที่สุดแล้วปัดตามทรงคิ้วให้อยู่ทรงเลยค่าจะดูธรรมชาติมากจ้า<3

ใช้สีสว่างสุดไฮไลท์ และเก็บคิ้วให้ชัดขึ้นเลยค่าแล้วมาต่อด้วยการแต่งตาค่าเพ้นท์จะใช้ตัวคอนซีลเลอร์เดิมนะคะดังนั้นต้องลง บางบางนะคะ กันหนาแล้วเป็นร่องจ้า*แต่สีสวยนะคะ ได้อยู่ค่า*

เพ้นท์ใช้ที่เขียนคิ้วตัวเดิมเขียนชิดขอบตาบนล่างและใช้แปรงเบลนให้ฟุ้งค่าและ ดัดขนตา ปัดมาสคาร่าให้สะพรึงเลยเด้อออ

ปัดเสร็จ ติดขนตาเลยค่าบบบ

ใช้ทิ้นแปะๆ แก้มเลยค่าเบามืออ เพราะเราไม่เน้นแก้มมากค่าจะบอกว่าเพ้นท์ชบตัวนี้มากกกถึงกับต้องสอยมาทุกสี ไว้มาสวอชให้ดูนะคะ<3

ปัดแป้งง ด้วยแป้งเด็กเลยค่าอิอิ

แล้วผสมสีทาลิปเลยค่าาาาเพ้นท์ผสมประมาณด้านล่างเลยยเพ้นท์ลองผสมหลายรอบมากกสูตรสีสีสวยค่า แต่เนื้อที่ได้จะแมทมากน้าอย่าลืมทาลิปมันค่ะ(:

แล้วในที่สุดดด เราก็จะได้ลุค..ประมาณนี้ค่าไม่รู้ฝอพอไหมนะคะเพราะผมดำดาดีดำม้ากก5555

อิอิ เป็นไงบ้างนะการบ้านรอบนี้เพ้นท์ติชมได้นะคะ จะฝึกแต่งหน้าให้มากขึ้นน้าไว้มีทริคดีดีจะมาแนะนำนะคะ

รักค่า

<3

ขอบคุณมากค่า<3

คลิปมาแว้ววว

Pennkika B

Pennkika B

You can’t change how people feel about you, sol don’t try. Just live your life and be happy.

FULL PROFILE