เห่อๆๆ Pony Effect คุชชั่นและรองพื้น !!!

27 20

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้เรามาเห่อ+รีวิว

Pony Effect .

ที่โด่งดังและเป็นที่รู้จักกันอยู่แล้วเนอะ

เนื่องจากเราเพิ่งไปสอยมาตอนเซลล์ช่วงที่ผ่านมาค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า

ตัวแรกก็จะเป็น Coverstay Cush Foundation #Sand

อันนี้มีตลับจริงและรีฟิลอีก 1 อันมาในกล่องนะคะ

แต่พอดีเราสั่งไปเป็นเซ็ต จึงมีรีฟิลมาด้วยอีกอันค่ะ

เราเลือกสี Sand ซึ่งเป็สีที่เข้มที่สุดของเค้าเลยนะคะ

เราผิวเหลืองกลางๆค่ะ ไม่ขาว ไม่คล้ำ แต่เราชอบสีแบบพอดีผิว

มากกว่าขาวกว่าผิวเลยเลือกสีนี้มาน้า

ตลับมีความเป็นแม่เหล็กใช้งานง่าย ไฮโซมากค่า

พัฟจะเป็นสีดำเหมือนในรูปนะคะ

แพ็คเกจเป็นสีคล้ายๆโรสโกลวสวยมากกก

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์ค่ะ ตัวนี้เนื้อไม่หนามากนะคะ

ไม่เน้นปกปิดน้า

เราว่าสีเค้าไม่ได้เข้มมากนะคะ

คนผิวประมาณเราหรือคล้ำกว่านิดหน่อยใช้ได้ค่ะ

ก่อนใช้และหลังใช้ค่ะ จะเห็นได้ว่าปกปิดรอยสิวได้

ในระดับหนึ่งเลย 

เปรียบเทียบให้ดูกันค่ะ

ต่อมาเรามาดูรองพื้นของเค้ากันดีกว่าค่ะ

ตัวนี้จะเป็น Coverstay Foundation #Nude beige

เป็นสูตรเดียวกันกับคุชชั่นเลยค่ะ

ตัวขวดจะเป็นขวดปั้มใช้งานง่ายค่ะ

มาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันค่ะ

อันนี้ที่เลือกมาจะเป็นสี Nude beige

ซึ่งเป็นสีที่เข้มที่สุดของเค้าเช่นกันค่ะ

สีก็จะขาวกว่าตัวคุชชั่นนิดหนึ่งนะคะ

อันนี้จะขาวกว่าผิวเราหน่อยๆ ตัวคุชชั่นจะพอดีผิวมากกว่าค่ะ

ตัวนี้ปกปิดดีเลยค่ะ รอยดำหายเกลี้ยง

ไม่ต้องใช้คอลซีลเลอร์เลยค่า

ใครชอบแนวปกปิดๆ น่าจะถูกใจค่ะ

แน่นมาก

เปรียบเทียบก่อนและหลังใช้ค่ะ

อันนี้มาเปรียบเทียบให้ดูความแตกต่าง

ระหว่างคุชชั่นและรองพื้นนะคะ

ต่อมามาดูลิปสติกกันบ้างค่ะ

เซ็ตนี้มีลิปจิ๋วมาให้ในเซ็ตด้วยค่ะ

แต่ว่าไม่สามารถเลือกสีได้นะคะ เราได้สี #On Point มาค่ะ

ตัวนี้มีชื่อว่า Stayfit Matte Lip Colour

เป็นลิปแมทแบบจิ้มจุ่มค่ะ

เป็นสีชมพูสดนะคะจะทาเต็มปากก็สวย

หนทอทาเกลี่ยให้ระเรื่อๆก็สวยต่ะ

ตัวนี้เนื้อไม่แมทมากนะคะ น่าจะสามารถนำมาทำเป็นบรัชได้ค่ะ

จบไปแล้วค่าวำหรับการรีวิวและเห่อของในวันนี้

ได้มาปุ๊บก็มารีวิวเลยเห่อมากๆ

เป็นยังไงกันบ้างคะดูแล้วเกิดกิเลสเหมือนเราบ้างรึปล่าว

รู้สึกว่าตอนนี้ยังไม่หมดโปรเซลล์นะคะ

ใครอยากได้รีบไปจัดโลด

เพื่อนๆคนไหนมีอะไรแนะนำคอมเม้นกันได้น้า

วันนี้เราไปนอนก่อนละ ฝันดีนะจ๊ะสาวๆ

Jamelon

Jamelon

เครื่องสำอาง | หนังสือ | เพลง | ชาเย็น

FULL PROFILE