Swatch & Review: MARC JACOBS Le Marc Liquid Lip Crème (454 Truth or bare & 460 Hot cocoa) | PRAPAIPA

24 19

Hello Everyone!

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้ภากลับมาอีกครั้งกับรีวิว "MARC JACOBS Le Marc Liquid Lip Crème" ที่ภามีอยู่ในกรุค่า หลังจากเห็น Beauty Blogger หลายคนวอแวมากับลิปสติกตัวนี้ ก็เลยอดใจไม่ได้ต้องสอยมาลอง แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆด้วย งั้นอย่ารอช้า ไปดูกันเลย!

MARC JACOBS Le Marc Liquid Lip Crème ราคาอยู่ที่แท่งละ 1,150 บาท สามารถหาซื้อได้ที่ Sephora นะคะ ลิปที่ภามีทั้งหมด 2 สีนะคะ ประกอบด้วย1. NO. 454 TRUTH OR BARE2. NO. 460 HOT COCOA

เบอร์ 454 Truth Or Bareจะออกชมพูตุ่นๆสว่างหน่อย ทาแล้วดูสวยหรูดูแพงมากค่ะ เหมาะกับ Everyday Look ที่ต้องการความ Sophisticate นิดนึง แต่งไปออกงาน งานบุญ ไปพบลูกค้า ได้หมดเลย ถือว่าเป็นสีที่ภาชอบทาช่วงนี้เลย

เบอร์ 460 Hot Cocoaสีน้ำเป็นน้ำตาลนู๊ดค่ะ คืออออออ ภารอสีนี้นานมาก! คือมัน Out of stock ไปแบบ 3 เดือนเพิ่งกลับเข้า Sephora เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาค่ะ ภานี่แบบคว้าเลย กลัวหมดอีก แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆ คือภาปกติทาสีน้ำตาลไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ แต่สีนี้ทาแล้วแบบรู้สึกได้ลุคแซ่บเลย ชอบมาก!

BEAUTY REVIEWS

ช่วงนี้ Lip Liquid แบบไม่แมตมากเกินไปเริ่มมาแรงขึ้นนะคะ ลิปตัวนี้ตอบโจทย์เลยค่ะ คือมันไม่แห้งเลย แล้วก็ติดทนนานด้วยค่ะ ตอนแรกที่ทาต้องรอนิดนึงนะคะ ไม่งั้นถ้าดื่มน้ำ ก็จะเป็นรอยลิปสติกติดแก้วไปเลยค่ะ แต่สีที่อยู่บนปากมันยังคงดูเท่าเดิมไม่หายไปนะคะ ต้องเติมหลังจากกินข้าวบ้าง แต่ถ้าดื่มน้ำกินอะไรนิดๆหน่อยๆรับรองไม่หลุดค่ะ เนื้อคือสบายปากมากๆ ไม่รู้สึกเหมือนทาอะไรเลย แพกเกจจิ้งสวยหรูดูแพงสไตล์ MARC JACOBS และที่สำคัญคือ สีสวยมากกก! ภาว่าสีของ MARC JACOBS ค่อนข้างมีเอกลักษณ์ระดับนึงเลยนะ Dupe เหมือนๆไม่ค่อยมี แฮปปี้! ถ้าจะหักคะแนนก็ขอตรงที่ราคาแล้วกันค่า

สีสม่ำเสมอ                ★★★★☆

ความชุ่มชื้น               ★★★★★

ติดทน                       ★★★☆☆

เฉดสีหลากหลาย       ★★☆☆☆

เม็ดสีชัดเจน              ★★★★★

แพกเกจดีไซน์          ★★★★★

ราคา                        ★★☆☆☆

ใครที่สนใจ MARC JACOBS Le Marc Liquid Lip Crème เขามีทั้งหมด 6 สีนะคะลองเข้าไปลองสีที่ Sephora ก่อนก็ได้

จบแล้วค่าขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาดูกันใครชอบอย่าลืดกด ♡ และ คอมเม้นเป็นกำลังใจให้ภาด้วยน้าวันนี้ไปแล้วค่า บะบาย

xoxo.paa

PRAPAIPA.

PRAPAIPA.

Welcome to
PRAPAIPA's Beauty Diary ♡

“The most beautiful makeup of a woman is passion. But cosmetics are easier to buy.”- YSL

FULL PROFILE