REVIEW :: แนะนำแผ่นมาส์กดีๆ เพื่อผิวหน้า

13 4

❤ สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันจ้าาา ❤

วันนี้เบญมีแผ่นมาส์กหน้ามาแนะนำเพื่อนๆ มีด้วยกันทั้งหมด 8 ตัว ที่จะมาแนะนำค่ะ

ก่อนอื่นเบญขอบอกก่อนนะคะ เบญเป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่ชอบการแต่งหน้า

และชอบหาอะไรใหม่ๆ มาบำรุงหน้าอยู่เสมอ

ด้วยสภาพผิวหน้าของเบญไม่ค่อยแพ้อะไรเลย

จึงทำให้เบญกล้าลองเกือบทุกอย่างที่เกี่ยวกับการบำรุงผิวหน้าและผิวตัว

การที่ผู้หญิงอย่างเราๆ แต่งหน้าอยู่เป็นประจำ

พวกเครื่องสำอางที่เราได้ใช้บนใบหน้าอยู่เป็นประจำ มันจะดูดความชุ่มชื่นจากใบหน้าของเรา

เราจึงต้องคอยบำรุงให้มันชุ่มชื่นดูอิ่มน้ำอยู่ตลอดเวลาเพื่อใบหน้าสวยๆ ของเราๆ นะคะเพื่อนๆ 

มาเริ่มกันเลยล่ะกันค่ะ

ตัวที่ 1 :: ลีดเดอร์ ไบรท์ อินเทนส์ พลัส มาส์ก

เป็นแผ่นมาส์กหน้า เพื่อดูแลปัญหาผิวที่มีจุดด่างดำ ผิวคล้ำ ด้วยสารสกัดจากพืช 6 ชนิด 

ช่วยให้จุดด่างดำดูจางลง สีผิวดูกระจ่างใสขึ้น

ตัวที่ 2 :: ลีดเดอร์ เคลียร์ อินเทนส์ พลัส มาส์ก

เป็นแผ่นมาส์กหน้า เพื่อดูแลปัญหาผิวไม่กระจ่างใส ริ้วรอย รูขุมขนกว้าง ด้วยสารสกัดจากพืช 5 ชนิด ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใส ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพออกอย่างอ่อนโยน ริ้วรอยดูลดเลือน รูขุมขนกระชับ

ตัวที่ 3 :: ลีดเดอร์ สเนล อินเทนส์ พลัส มาส์ก

เป็นแผ่นมาส์กหน้า เพื่อดูแลปัญหาสิว รอยดำจากสิว ผิวระคายเคือง ด้วยสารสกัดเมือกหอยทากเพิ่มขึ้นเท่าตัว ช่วยลดเลือนปัญหาสิวอุดตัน สิวผด ลดรอยดำจากสิว ให้อาการระคายเคืองดูลดลง

ตัวที่ 4 :: สกินดอม มารีน คอลลาเจน แอมเพิล มาส์ก

แผ่นมาส์กหน้าซูเปอร์เซรั่มสูตรมารีนคอลลาเจนสกัดจากปลาน้ำลึก เป็นคอลลาเจนที่มีโมเลกุลขนาดเล็กอุดมด้วยกรดอะมิโนและแร่ธาตุต่างๆที่จำเป็นต่อผิว ที่สามารถซึมเข้าสู่ผิวได้ดีกว่า

คอลลาเจนทั่วไป ผสานไฮยาลูโรเนทและอะดีโนซีนที่จะเติมความชุมชื่นให้แก่ผิวที่แห้งกร้านและหย่อนคล้อยกลับมาดูกระชับและเต่งตึงขึ้นพร้อมอาร์จีนีน ที่จะช่วยยับยั้งการผลิตเม็ดสีผิวเมลานิน ทำให้ผิวดูอิ่มน้ำ สัมผัสเรียบเนียน ผิวดูอ่อนกว่าวัย

ตัวที่ 5 : : สกินดอม บราวน์ ซีวีด แอมเพิล มาส์ก

แผ่นมาส์กหน้าซูเปอร์เซรั่มสูตรสาหร่ายทะเลน้ำลึกสีน้ำตาล จากเกาะเจจูที่ได้รับการรับรองผลด้านไวท์เทนนิ่ง และแอนไทเอจจิ้งจากเกาหลี ช่วยปรับสีผิวที่หมองคล้ำ รอยดำรอยแดงจากสิวรวมทั้งจุดด่างดำให้ดูลดเลือนลง พร้อมผสมผสานคุณค่าจากยอดอ่อนใบไผ่ ไนอะซินาไมด์ และอาร์จีนีน ที่ช่วยยับยั้งการผลิตเม็ดสีผิวเมลานิน ผิวจึงค่อยๆดูขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ เผยสีผิวที่กระจ่างใสและเปล่งประกายทั่วใบหน้า

ตัวที่ 6 :: สกินดอม มัลติเบอร์รี่ แอมเพิล มาส์ก

แผ่นมาร์กหน้าซูเปอร์เซรั่มสูตรมัลติเบอร์รี่ ด้วยสารดฝสกัดเข้มข้นจากเบอร์รี่นานาพันธุ์ 

ทั้งสตอเบอร์รี่และอาไซอิเบอร์รี่ ที่อุดมด้วยวิตตามินซีสูง พร้อมทั้งในอะไซนาไมด์ ช่วยลดความหมองคล้ำ ฝ้าแดด กระ จุดด่างดำให้ดูจางลง ผสานคุณค่าจากอาร์จีนีนช่วยให้ผิวดูเปล่งปลั่งและชะลออายุผิว พร้อมลดเลือนริ้วรอย เผยผิวที่ดูขาวกระจ่างใส มีออร่ากว่าที่เคย

ตัวที่ 7 :: โรจูคิส ริงเคิล มิกซ์ เบอร์รี่ เซรั่ม แพด

แตะ แตกตัว ซึมทันที เซรั่มแพด เข้มข้น ช่วยในเรื่องผิวเสียมาก ฝ้า กระ เข้ม ริ้วรอยใต้ตา

ตัวที่ 8 :: โรจูคิส ไวท์ โทเมโท่ เซรั่ม แพด

แตะ แตกตัว ซึมทันที เซรั่มแพด เซรั่มแพดเข้มข้น ช่วยในเรื่องผิวคล้ำลึก รอยสิวเก่า จุดด่าวดำใต้ตา

ขั้นตอนการใช้แผ่นมาส์ก

หลังล้างหน้า วางแผ่นมาส์กบนในหน้า ปรับให้พอดี แล้วค่อยๆ ไล่ฟองอากาศออก เพื่อให้แผ่นมาส์กแนบกับผิว ทิ้งไว้ 15-20 นาที อย่าให้แผ่นมาส์กแห้งบนผิวหน้า (เพราะมันจะดูดความชุ่มชื่นออกจากผิวหน้าเรา) แล้วดึงมาส์กออก แล้วใช้ปลายนิ้วตบเบาๆ ทั่วผิวหน้า เพื่อให้สารบำรุงซึมซาบลงสู่ผิว โดยไม่ต้องล้างออกค่ะ

เบญชอบการมาส์กหน้ามากค่ะ ไม่ว่าจะเป็นการมาส์กด้วยครีม เจล หรือแบบแผ่น เบญชอบทุกแบบเลยค่ะเพราะมาส์กแล้วผิวหน้าดูมีสุขภาพที่ดี เวลาแต่งหน้า เครื่องสำอางที่ใช้ก็เกาะติดหน้าดียิ่งขึ้นค่ะ

วันนี้เบญก็มีมาแนะนำเพื่อนๆ ชาวจีบันแค่นี้นะคะ ผิดพลาดประการใดติชมได้นะคะเพื่อนๆ เพื่อเบญจะได้ใช้ปรับปรุงในครั้งต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ บั๊บบรัยคร้าาาา

BenBenBunny

BenBenBunny

FULL PROFILE