[Review] Fem Rosa คอลเลคชั่นใหม่จาก COLOURPOP

9 5

สวัสดีค่ะ แพรวค่ะ วันนี้กลับมาพร้อม รีวิวเห่อของใหม่ จาก Colourpop

Fem Rosa KARRUECHE X COLOURPOP 

มาในธีมสีนู๊ด ชมพูอมแดงแบบกลีบดอกกุหลาบ

แค่แพคเกจ ก็เอาเงินฉันไปเลยจ้า  

ซึ่งจะมีทั้ง อายแชโดว บรัชออน และลิปสติก คอลเลชั่นนี้เหมาะสำหรับ

สาวสาวฝอ สาวสายหวาน สาวสายเผ็ด ต้องจัดต้องมี

และยิ่งช่วงนี้ พวกสีชมพูอมแดง กำลังมาแรงจ้า

วันนี้จะมารีวิวตัว อายแชโดว และลิปสติกจาก คอลเลคชั่นนี้กันจ้า

เริ่มด้วย eyeshadow“SHE” paletteมีทั้งหมด 12 สี มีทั้งสีแมท และสีชิมเมอร์  ตลับเป็นแม่เหล็ก ขนาดไม่ใหญ่นะจ๊ะ พกพาสะดวกเสียอย่างเดียวไม่มีกระจกจ้า  พาเลตนี้ราคา$16 เท่านั้น ฟังไม่ผิดแล้ว ราคาประมาณ 550 บาท 

Swatch จากบนลงล่าง

• Ladylike: metallic soft ivory
  • Babe: satin light peachy pink
  • Dainty: metallic pinky taupe
  • Chick: metallic subtle gold
  • Mademoiselle: metallic rose gold
  • Gal: metallic red with copper duochrome
  • Empress: metallic mid-tone pink plum
  • Filly: metallic rusty orange
  • Dear: matte warm rose
  • Missy: matte deep burgundy
  • Damsel: matte smokey violet
  • Duchess: matte dusty coral

อย่างที่เห็นเลยจ้า ว่าเนื้ออายแชโดว แน่นมากๆๆๆ  อาจมี fallout บ้าง แต่ไม่มาก เกลี่ยง่าย สีชัดเจน ชอบมากๆคือสีพวก metallic คือมีประกายแวววาวมากๆ  ปลื้มสุดๆ แต่งได้หลาย look มากๆ ตั้งแต่สายหวาน สายฝอ สายแซ่บได้หมดในเซตนี้  ควรมีอย่างยิ่ง !!!!

Next... Lip จากคอลเลชั่นนี้

ตัวแรกเป็น ultra satin lip เป็นสี coral   สีสวยมากจ้า ชอบมากๆ

ตัวที่สองเป็น ultra glossy lip ตัวนี้ได้มาฟรีจ้า เขาแถมมาให้ สี Polished ถ้าทาเพียวๆก็จะได้สีตามที่เราเห็นในขวดลิป แต่จะไม่ติดทนนะ เพราะเป็นgloss แต่เป็น gloss ที่สีแน่นมากเวอร์ ถ้าเอาไปทากับสีลิปอื่นๆ จะทำให้ลิปสติกนั้นสีเข็มกว่าเดิมมาอีกเฉดนึง

ลิปสติกแท่งละ $6 เองนะจ๊ะ ส่วนตัวชอบลิปแบรนนี้อยู่แล้ว มีอยู่ประมาณ 20 แท่งได้ ว่าจะมารีวิวให้ดูในรีวิวหน้านะค่ะ  

ขอบคุณที่เข้ามารับชมนะค่ะหากผิดพลาดประการใด 

ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย หากมีคำถาม ติชมยังไงคอมเม้นทิ้งไว้ได้เลยน้า  ไว้เจอกันรีวิวหน้านะค่ะ

สวัสดีค่ะ ...

praewpraw_10

praewpraw_10

Hi everyone!!!
My name is "Praew"
I am just a girl who really love cosmetic and want to share everything that I love.

Thank you

FULL PROFILE