HOW TO FAKE FRINGE หน้าม้าปลอมไว้ถ่ายรูปเล่น

8 5

โหยยย หายไปนานคิดถึงเพื่อนๆพี่ๆทุกคนมากเลยค่ะ ช่วงนี้คิมทำงานไม่ค่อยมีเวลามาเขียนกระทู้เลย แต่วันนี้ขอแวะเอากระทู้เล็กๆน้อยๆมาฝากกันหน่อยเนอะ

คิมจะพาทุกคนมาทำ หน้า ม้า ปลอม

วิธีการทำหน้าม้าปลอมมันง่ายๆมากค่ะทุกคน ใช้อุปกรณ์แค่ 3 ชื้น และสามารถทำได้ใน 3 ขั้นตอนง่ายๆ 

สิ่งที่ทุกคนจะต้องมีก็คือ ยางมัดผม 1 หวี และก็ที่คาดผมหรือโบว์  

1. นำผมด้านหน้ามามัดไว้ 2. ค่อยๆ จัดปลายผมที่มัดไว้มาทาบเป็นหน้าม้า3. นำตัวโบว์มามัดให้ผมอยู่ทรงเหมือนหน้าม้า

แค่นี้ก็เสร็จแล้ว คือง่ายมากค่ะทุกคน แต่ก็อาจจะทำออกไม่ข้างนอกไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่เนอะ เดียวรอบหน้าจะหาอะไรมาฝากกันอีกนะคะ

thekymism

thekymism

สวัสดีค่ะทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ เราชื่อ คิม 💖
อย่าลืมกด "FOLLOW" กันในจิบันด้วยนะคะ
จะได้ไม่พลาดรีวิว ผลิตภัณฑ์น่าใช้ อาหารอร่อยๆ ที่เที่ยวสวยๆ แล้วก็เมคอัพเด็ดๆค่า

🌈 IG: Thekymism
🍑 YT: Thekymism
💕 Line: Thekymism

FULL PROFILE