[เกาหลี หรือ เทาหลี] New IOPE MEN AIR CUSHION 2017

16 4

สวัสดีครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวเครื่องสำอางกระทู้แรกของปาล์มนะครับ  วันนี้ปาล์มจะมารีวิวคูชั่นสำหรับผู้ชายตัวล่าสุดจากแบรนด์ IOPE  นั้นก็คือ "New IOPE MEN AIR CUSHION 2017" 

ก่อนหน้านี้เจ้าคูชั่นตัวนี้(โฉมเก่า) ค่อนข้างดังในเนตอยู่แล้ว แต่เมื่อสองเดือนที่แล้วIOPE ได้ออกMEN AIR CUSHIONโฉมใหม่ ซึ่งเป็นสูตรที่ปรับปรุงใหม่ โดยได้มีการปรับเปลี่ยนแพคเกจ และเพิ่มสีคูชั่น จากสูตรเดิมที่มีแค่สีเดียว ตอนนี้สูตรใหม่มีให้เลือกถึง 2สี!!!!!! (เยอะมากๆ 55555)   แล้วด้วยความที่แพคเกจใหม่มันเท่ เกร๋ สมาร์ท มากๆๆๆ ปาล์มเลยสอยมาแบบไม่ลังเล 

สำหรับรุ่นนี้จะมีให้เลือกด้วยกัน 2สีนะครับ คือ01 Light Skin (ขาว)02 Dark Skin (ขาวน้อย 55555)และด้วยความที่ปาล์มเป็นคนผิวสองสีนะครับ(แทน และแทนมาก) จึงไม่พลาดที่จะสอยสี 02 ซึ่งเป็นสีที่ขาวน้อยกว่า 555555(คูชั่นมาพร้อม SPF50+ PA+++ นะครับ)

ได้เวลามาลุ้นกันแล้วครับ ว่าสุดท้ายแล้ว IOPE MEN AIR CUSHION 2017 เบอร์02 จะให้ลุคเกาหลี หรือ เทาหลีไม่รอช้าครับ เรามาลงกับหน้าให้เห็นกันชัดๆเลย

ก็ตามที่เห็นนะครับ มันแทบจะไม่ปกปิดอะไรเลยครับ 555555 ถ้ามองในแง่บวก คือเนื้อมันบางมากๆ มันเลยไม่เทาอะแกรรรรรร 

สรุปเลยนะครับการปกปิด : Light Coverage (ปกปิดรอยแดงได้ในระดับหนึ่ง แต่รอยดำนี่ไม่รอดครับ ปาล์มลองบิ๊วเพิ่มแล้วรู้สึกว่าถึงมันจะหนาขึ้นมันก็ไม่ได้ข่วยปกปิดเพิ่มเท่าไหร่ แล้วยังต้องมาลุ้นกับความเทาที่อาจจะเกิดจากการบิ๊ว 555555 เพราะฉะนั้นคนผิวเข้มๆ ลงตัวนี้แค่บางๆ รอบเดียวก็พอครับ)

เนื้อผลิตภัณฑ์: ไม่แมทครับและไม่Dewy จนเกินไป หลังจากลงบนหน้าแล้วจะทิ้งความรู้สึกหนึบๆไว้นิดนึง

สี: เบอร์02 น่าจะพอดีกับสีผิวช่วง NW25-30 นะครับ แต่หลังจากปาล์มได้ลองแล้ว ปาล์มคิดว่าคนที่เป็น undertone เหลือง(NC25-30) ก็ใช้ได้ครับ มันจะปรับผิวให้ดูสว่างขึ้น แต่ไม่ถึงกับเทา

กลิ่น: น้ำหอมจัดหนักจัดเต็มมากๆครับ เป็นกลิ่นผู้ชายแนวสปอร์ต เมนทอลๆ

การใช้งาน: หลังจากได้ลองใช้แล้ว รู้สึกว่าหลังลงคูชั่นประมาณครึ่งชั่วโมง สีมันจะดร็อปลงนิดนึง  แล้วหลังจากได้ลองใช้แบบไม่ลงแป้งฝุ่น นั่งทำงานในห้อง ผ่านไป6ชั่วโมงหน้ายังคงความรู้สึกเหมือนตอนทาเสดเลยครับ คือจะหนึบผิว แต่ไม่มีเงาของน้ำมันเลย

สรุปของสรุป:: หลังจากปาล์มได้ลองใช้ New IOPE MEN AIR CUSHION 2017 แล้ว ขอฟันธงว่าคูชั่นตัวนี้ ใช้แล้ว 

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้านะครับ

Pattpalm

Pattpalm

BKK,TH since1996

FULL PROFILE