คอนแทคเลนส์กับลุคสาวใสหวานๆไปมหาลัย

6 2

สวัสดีค่าาาเพื่อนๆทุกคนขอแนะนำตัวก่อนเลย (เพราะเพิ่งลองตั้งกระทู้)เรา ชื่อ ไนซ์ นะคะ ไนซ์ nice นะจ้ะไม่ใช่ night5555555+ แนะนำตัวเสร็จขอต่อด้วยการ รีวิว

ตอนนี้มีของดีมาบอกเพื่อนๆคะมันจะเป็นคอนแทคเลนส์ที่ใส่ได้แบบว่าคือ ใส่แล้วสบายตามากกกกกก (ดูจาก ก.ไก่) แล้วมันก็เข้ากับทุกลุคของเราเลย!!!

แล้ววันนี้ไนซ์ก็จะมาแต่ง ลุคแบบใสใส (ใสไปไกลๆ เอ้ยไม่ใช่ ใสใส จริงๆคะ) ใสใสไปมหาลัยนี่เองงงงง

งั้นเราไปดูกันเลยยยยยยขั้นตอนแรกกกก เราก็ต้องเลือกคอนแทคที่เราต้องการมา 1 คู่คอนแทคเลนส์ที่ไนซ์เลือกคือ ตัวนี้เลยคะ

นี่เลยยยยย รุ่น Shining สีน้ำตาลที่มีตัดขอบดำคือแบบมันทำให้ตาเรา ดูแบ๋วๆ ใสๆ ขึ้น (แบบว่าชอบมาก)ใสแล้วแบ๋วลืมมมมมมมคอนแทคเลนส์ที่ไนซ์ใช้คือของ ยี่ห้อ Wink ขวดสีชมพูๆน่ารักๆ

มาต่อๆ ด้วยการแต่งหน้า เริ่ม!!!!อย่างแรกคือ การบำรุงผิวหน้า เพื่อนๆจะใช้ของอะไรก็ได้พอเราบำรุงเสร็จ เราก็ทารองพื้นคะต่อด้วย ทาแป้งพับ แบบเบาๆ แล้วเราก็เริ่มเขียนคิ้วคะและเราก็ลงเปลือกตากัน มาดูสีที่ไนซ์ใช้นะคะ

ไนซ์จะเน้นสีชมพู (เพราะชอบ) 55555+สีตา สี tender petal (estee lauder) ทาทั้งเปลือกตาและสี  radiant peach (estee lauder) ทาเฉพาะหางตา เพิ่มความหวานๆใสๆเข้าไปจ้าาาาาและเราก็มาเขียนขอบตาเฉพาะข้างในนะจ้ะ เพิ่มตากลมโต และก็ปัดมาสคาร่า แค่นั้น จบ!!! และเราก็มาปัดแก้ม ด้วยสี radiant peach แบบเบาๆตรงโหนกแก้มเท่านั้นจ้าาาต่อด้วยทา ทิ้น อีทูดิ้ แบบเบาๆ แค่นี้เอง เราก็จะไปเรียนแบบ ใสใส หวานๆ ไปในตัว ไม่ต้องแต่งอะไรมากมายเนอะ!!

ส่วนไนซ์ก็พร้อมจะไปเรียนแล้วจ้าาาายังไงไนซ์ก็ฝากกระทู้ รีวิว คอนแทคเลนส์ กระทู้แรกของไนซ์ไว้ด้วยน้าาาาาาถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ใน ณ ที่นี้ด้วยคะ วันนี้ขอ ลา ไปเรียนก่อนน้า พบกันใหม่กระทู้หน้าไนซ์จะมารีวิวอะไรอีก มารอกันได้เลยจ้าบายยยยยยยยยยยย

niceladygalz

niceladygalz

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่าาา ชื่อไนซ์นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า

FULL PROFILE