Review : Cleansing Water ลูกรัก รักมากจนไม่กล้านอกใจเลยยย : ) ♡

19 4

Hello สวัสดีค่า แอร์เองน้า กลับมาพบกันอีกแล้วนะคะ >____<

วันนี้แอร์จะมารีวิวที่เช็ดเครื่องสำอางที่แอร์ชอบมาก รักมาก ใช้ทุกวันหมดเกิน10 ขวดพูดเลยจะไม่พูดพร่ำทำเพลงล่ะ เรามาดูกันดีกว่า เย้ๆๆ

แท่นแท้นนนนน.....

และนี่ก็คือที่ล้างเครื่องสำอางลูกรักของแอร์นั่นเองงงเรามาเข้าเรื่องสภาพผิวของแอร์กันก่อนนะคะ ส่วนตัวแล้วเป็นคนผิวมัน ถึง มันมากกกกก คือหน้ามันมากอะ มันทุกที่เลยแบบ จมูก แก้ม หน้าผาก แงงง แค่ผิวหน้ามัน ไม่พอ แอร์ยังเป็นสิวง่ายอีกด้วยค่าาา แถมรูขุมขนก็กว้างสุดๆ  5555 อยู่ดีดีก็อยากร้องห้ายยย

ซึ่ง .... เจ้าที่ล้างเครื่องสำอางเนี่ย เราก็ต้องเลือกให้เหมาะกับสภาพผิวเราด้วยนะอย่างเราเป็นคนผิวมัน เป็นสิวง่าย อุตตันง่าย ก็เลยเลือกใช้ที่ล้างเครื่องสำอางแบบน้ำเพราะจะทำให้เช็ดเครื่องสำอางออกอย่างหมดจดโดยที่ไม่ทำให้หน้าเราเนี่ย เกิดการอุตตัน และทำให้หน้าไม่มัน ไม่เหนียว แถมยังเช็ดแล้วรู้สึกสบายผิวสุดๆเลยล่ะ

และตัวที่แอร์ใช้บ่อยๆ ใช้ประจำมีอยู่สามตัวค่ะ

1. Maybelline Eye & Lip Make-Up Remover (สำหรับตา และ ปาก)2. Garnier Micellar Cleansing Water3. Faith in Face Truly Waterly Cleansing Water

1. Maybelline Eye & Lip Make-Up Remover

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยนะ ตัวนี้คือที่ล้างเครื่องสำอางสำหรับตา และ ปาก นั่นเองง ตัวนี้คงไม่ต้องพิมพ์อะไรเยอะเนอะเพราะแอร์รู้ว่าหลายๆคนต้องรู้จักแน่นอนสำหรับที่ล้างเครื่องสำอางของเมเบอลีน นิวหยวก 5555 ตัวนี้ 

สำหรับตัวนี้อันดับแรกที่ชอบเลยนะก็คือ ... ถูก ! แบบ ถูกอะ ถูกมากเลย ใช้แล้วไม่ค่อยรู้สึกผิดเท่าไหร่ 555 คือใช้ได้เรื่อยๆ เข้าตาไม่แสบ สำหรับแอร์นะ 

วิธีการใช้ของแอร์คือ เขย่าๆๆๆขวด ให้น้ำมัน (น้ำสีฟ้า) และตัว water base (น้ำสีขาว) มันเข้ากัน จากนั้นก็ทำการเทลงบนลำสีให้ชุ่ม แล้วก็แปะ ที่ตาของเราทิ้งไว้สัก10-20วินาที จากนั้นก็ปาดออกช้าๆ เครื่องสำอางที่เราแต่งบริเวณตานั้นก็จะละลาย และหลุดออกมาอย่างง่ายดาย แถมเป็นการลดการถูแรงๆระหว่างสำสีและรอบดวงตาเราด้วยนะ ซึ่งจะเป็นการช่วยป้องกันการเกิดริ้วรอยนั่นเองงค่ะ

2. Garnier Micellar Cleansing Waterตัวนี้ก็คือที่ล้างเครื่องสำอางบริเวณหน้าของเรานั่นเองค่ะ ตัวนี้เป็น Cleansing Water สูตรน้ำ ของกานิเย่นั่นเอง ซึ่งเวลาใช้ก็คือจะใช้คู่กับสำลี เช็ดเครื่องสำอางที่อยู่บนหน้าของเรานั้น ออกไปซึ่งที่ล้างเครื่องสำอางของกานิเย่ มันมีด้วยกันทั้งหมดสองสูตรคือสีชมพู กับสีฟ้า สีชมพูจะเหมาะกับผิวแพ้ง่าย และ สีฟ้าจะเหมาะกับผิวมัน 

ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วแอร์ใช้ได้ทั้งสองสีเลยนะ คือดีมากทั้งสองสีเลยสำหรับแอร์  ตัวนี้แอร์จะใช้เช็ดเครื่องสำอางบนหน้า เช็ดจนกระทั่งสำลีเราเป็นสีขาวเลยนะ เพื่อความสะอาดแบบเกลี้ยง จริงๆ เพราะถ้าเราเช็ดเครื่องสำอางไม่สะอาดเนี่ยมันจะเป็นต้นเหตุของสิวอุตตัน และสิวต่างๆอีกมากมาย เพราะฉะนั้นสาวๆควรเช็ดเครื่องสำอางบนใบหน้าให้สะอาดหมดจดก่อนที่จะเข้านอนกันนะคะ สำหรับตัวนี้ใช้ดีมากจริงๆค่ะ เพราะตั้งแต่ใช้มาก็รู้สึกเลยว่าหน้าแอร์สิวขึ้นน้อยลง หน้ามีสิวอุตตันน้อยลง นี่เป็นสิ่งที่เห็นได้ชัดเลยค่ะเพราะส่วนตัวแล้วแต่งหน้าบ่อยมาก เรียกได้ว่าวันที่ไม่ได้แต่งหน้าเลยคือวันที่อยู่บ้านนั่นเอง ถ้าออกจากบ้านเมื่อไหร่ ยังไงก็ต้องแต่งหน้า ไม่งั้นจะไม่มั่นใจเลย 5555 วิธีการเช็ดเครื่องสำอางให้สะอาดจริงๆก็คือเราจะต้องเช็ดจนกว่าสำลีจะขาวนะคะ จึงจะมั่นใจได้ว่าสะอาดจริงๆ แล้วสิวก็จะไม่มาหาค่า

3. Faith in Face Truly Waterly Cleansing Water

ตัวนี้ก็เป็นที่เช็ดเครื่องสำอางบนใบหน้าเช่นกันนะคะ ซึ่งตัวนี้แหละก็เป็นอีกยี่ห้อที่แอร์ชอบเลยตัวนี้คือยี่ห้อ Faith in Face นะคะ แอร์ตุนหนักมากช่วงมันลดราคา 555 ตัวนี้ทำไมถึงชอบก็คือที่ล้างเครื่องสำอางสูตรน้ำของยี่ห้อนี้ จะมีส่วนผสมที่ช่วยบำรุงจากธรรมชาติถึง 14 ชนิด อื้อหือ แล้วก็มีคุณสมบัติเป็นโทนเนอร์ไปในตัว คือตอนใช้จะรู้สึกเลยว่าหน้าเราหลังเช็ดจะมีความชุ่มชื้นอยู่นิดๆ แล้วก็ช่วยกระชับรูขุมขนในระดับหนึ่งด้วยค่าตัวนี้ก็เป็นอีกตัวเลยที่แอร์ชอบ ซึ่งก็จะใช้สลับๆกันไปกับเจ้าที่ล้างเครื่องสำอางก็กานิเย่นี่แหละ >__<

ว่าแล้วก็มาทดสอบกันดีกว่า ว่าจะล้างเครื่องสำอางได้ดีขนาดไหน

ไล่จากซ้ายไปขวานะคะ

รองพื้น>แป้งผสมรองพื้น>ปัดแก้ม>ดินสอเขียนคิ้ว>อายไลเนอร์แบบดินสอ>ลิขวิดอายไลเนอร์

ปาดหนึ่งรอบด้านบนด้วย Garnier Micellar Cleansing Water

จะเห็นได้เลยว่าเครื่องสำอางหลุดออกเหลือเฉพาะเครื่องสำอางที่ติดทนเป็นพิเศษเช่น ดินสอเขียนคิ้ว และ อายไลเนอร์

ปาดหนึ่งรอบด้านล่างด้วย Faith in Face Truly Waterly Cleansing Water

ตัวนี้ก็เช่นกันก็คือเครื่องสำอางหลุดออกเหลือเฉพาะเครื่องสำอางที่ติดทนเป็นพิเศษเช่น ดินสอเขียนคิ้ว และ อายไลเนอร์แต่ถ้าสัมผัสดูจะรู้สึกว่าจะรู้สึกผิวมันหยุ่นๆชุ่มชื้นๆหลังการเช็ดค่ะ แต่ไม่ใช่เหนียวๆเหนอะๆนะ :D

ส่วนอายไลเนอร์ต่างๆเราจะใช้ตัว Maybelline Eye & Lip Make-Up Remover ล้างกัน

ก่อนใช้ก็ต้องเขย่าขวดทุกครั้งนะ ให้น้ำมันสีฟ้าๆกับน้ำมันเข้ากัน แล้วก็เทใส่สำลีให้ชุ่มๆๆเลยแล้วก็ทำการปาดล้างเครื่องสำอางที่ติดแน่นๆหรือเครื่องสำอางที่กันน้ำได้เลยยย

และนี่คือเศษซากเครื่องสำอางที่แอร์ทำการเช็ดออกมา 555 'v'

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะค้าาหวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆที่กำลังหาที่ล้างเครื่องสำอางถูกและดีอยู่นะคะ ขอบคุณค่า เลิฟฟ ♡

sweetairry_

sweetairry_

สวัสดีค่า ชื่อแอร์นะคะ : )
♡Beauty & Lifestyle♡
●●|รัก เครื่องสำอาง อาหาร ขนม ของหวาน และไปเที่ยวววว|●●
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่าา :D

FULL PROFILE