รีวิว : คุชชั่น Nami เนื้อแมตต์ จาก 7-11 ถูกและดีมาอีกแล้วครับท่าน

41 12

สวัสดีค่า เดือนนี้เบื่อหน้ากันยัง เท่าที่ทำรีวิวมานะ คิดว่าเดือนนี้ทำเยอะสุดๆ เลย รีวิวเขียนมากกว่า 15 กระทู้อะ บ้า ว่างมากรึไงเนี่ย ฮาๆ แต่ในเมื่อการรีวิวเป็นชีวิตของวี่ไปแล้วก็ขอเข้าเรื่องเลยละกันกับเจ้า Nami Make up Pro Matte HD Cushion SPF 35 PA ++

ชื่อยาวหน่อยค่ะ แต่เรียกสั้นๆ ว่า คุชชั่นนามิละกัน ตัวนี้หาซื้อง่ายเลยในเซเว่นทุกสาขา คุชชั่นเนื้อแมตต์ในตลับเล็กพกง่าย ตัวกล่องและตลับจะมีความดำด้านแบบนี้จ่ะ

อันนี้เป็นเนื้อคุชชั่น รู้สึกมีแค่สีเดียนะคะ สาวผิวสีอาจจะต้องทาบางๆ ก็พอ ส่วนถ้าพูดถึงสีของคุชชั่นกับผิววี่ จะบอกว่าพอดีเลยค่ะ เป็นสีโทนเดียวกับผิวเป๊ะ ไม่โอเวอร์และอันเดอร์โทน พอดีเลยอะ มันไม่เหลืองไปและก็ไม่ชมพูไปนะ

มาว่ากันด้วยเรื่องกันเหงื่อกันน้ำตามที่แบรนด์เคลม วี่จะลองใช้สเปรย์น้ำแร่ฉีดลงไปนะคะ แล้วซับออกด้วยสำลีนะ

สังเกตได้ว่าติดทนดี สีหลุดออกมานิดเดียวเอง ถ้าออกกำลังกายหรือเจอฝนไรแบบนี้เอากระดาษซับก็คิดว่าหน้าน่าจะยังดีอยู่ค่ะ

มาให้ส่วนของการปกปิดบ้าง อันนี้หน้าด้านซ้ายวี่ลงนามิไว้ ส่วนด้านขวาหน้าสด โน App ใดๆ ค่ะ ปิดดีมาก บางเบา ปิดความแดงของหน้าวี่ รอยสิว รูขุมขนดูดีขึ้นมาเลย เข้ากะผิววี่ดี ใครที่ขาวกว่าวี่ ถึงอันเดอร์โทนวี่ไปอีก 2 เบอร์ก็ยังใช้ได้สบายๆ ค่ะ ตัวนี้ไม่ต้องลงแป้งตามก็จะได้ผิวที่พอดี ไม่แมตต์จนรู้สึกหน้าแห้ง จะนวลๆ แต่ไม่มันเลย แล้วที่สำคัญไม่ค่อยดรอประหว่างวันด้วยค่ะ ดีจัง

ส่วนราคาก็ไม่แพง 169 บาทเท่านั้น พิกัดตามที่บอกเลย 7-11 ทุกสาขา ใครที่อยากลองก็ไปตำกันนะจ๊ะ ไม่ผิดหวัง

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE