[มินิรีวิว] ลิปสติก Cute Press The Little Mermaid Marine Magic Collagen Lipstick 3 สี + Beauty and The Beast 1 สี

13 3

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน

งานอวดลิปสติกสีที่ชอบ><

เริ่มสีแรก ตอนนั้นจำได้ คอลเลคชั่นนี้เพิ่งออกใหม่ๆเลย ของก็มาปุ๊บวันสองวันก็หมดปั๊บตลอด

Cute Press The Little Mermaid Marine Magic Collagen Lipstick

#01 Silly Sebastian  สีส้ม สอยมา 194 บาท

เดินเดอะมอลล์เหมือนเป็นบ้านหลังที่สอง วันถัดไปก็แวะเข้าไปดูอีก แม่เจ้าของหมดแล้วค่ะ

เหลือแต่ Tester ให้ดูต่างหน้า เราก็จับมา swatch สีซะเรย

14/3/17 คอลเลคชั่น Beauty & The Beast ก็มา เปรยๆว่าอยากได้ แฟนก็แอบไปซื้อมาให้

#เบอร์01 somethingthere 

6/4/2017 พูดลอยๆ ว่าคอลเลคชั่นลิตเติ้ลเมอร์เมด ชอบสี 2,3,4 แฟนก็แอบไปซื้อมาให้อีก

แฟนเป็นสาวก cute press ใช่ม๊ายย!!

#02 ClumsyCoral สีคอรัล สีปะการัง 

เดินผ่าน shop cute press แวะเข้าไปดู เลยถามถึงสีสุดท้ายที่อยากได้ พนง.บอกเข้าวันจันทร์

แต่วันจันทร์แอลก็ไม่ได้ไปเดอะมอลล์หรอก555ลืม วันอังคารแฟนไลน์บอกวันนี้มาหาเค้าไม๊

18/7/2017(วันอังคาร) หลับตา แบมือ แต่เริ่มจะแอบเดาได้ อิอิ

#03 ElegantAttina สีอิฐแดงๆส้มๆชมพูๆ

ก็ชอบสีประมาณนี้แหละค่ะ ^^

สรุป ความเห็น

ความชุ่มชื้นดี ไม่ทำให้ปากแห้ง สีสวยถูกใจ ราคาเป็นมิตร แต่ของชอบหมด--"

สีติดที่ปากไม่ทนเท่า ทาที่แขน  ทาที่แขนอาบน้ำถูสบู่ก็ไม่ออกค่ะ

algae

algae

ชอบของน่ารักที่ซู๊ดดด... ชอบลองคสอ.ใหม่ๆ แล้วก็ชอบแบ่งปันด้วย
คุยเรื่องคอนแทคเลนส์ เครื่องสำอาง จิ้มข้างบนเลยค่า

IG : algaetales
ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ^^

FULL PROFILE