[ รีวิว ] เซรั่มรักษาฝ้า ดีอะไรเบอร์นี้!! เมดิก้า วิว่า ไวท์ เซรั่ม เวอร์ 2.0

7 3

สวัสดีจ้า.... วันนี้บุ๋มมารีวิวเซรั่มรักษาฝ้าค่ะ  คือตัวนี้เลย เมดิก้า วิว่า ไวท์ เซรั่ม เวอร์ 2.0 (VIVA White serum Ver 2.0 ) ขนาด 30 มล.  ราคา  1,590 บาท ค่ะ

ปกติบุ๋มเป็นคนแต่งหน้าบาง ๆ ค่ะ จะลงแค่กันแดด คูชั่น หรือบีบี แล้วก็ตบแป้งฝุ่นเลย  ไม่ค่อยจะใช้คอนซิลเลอร์หรือพวกรองพื้นที่หนา ๆ เท่าไรค่ะ  แล้วช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา  แต่งหน้าปกติแต่เริ่มเห็นรอยฝ้ากระบริเวณโหนกแก้มชัดเจน  เกิดอาการจิตตกค่ะ  จากนั้นก็เลยลองใช้เซรั่มรักษาฝ้าตัวนี้ค่ะ  เนื้อของเซรั่มค่อนข้างบางเบา  ซึมสู่ผิวได้ดีค่ะ  ครั้งแรกที่ใช้รู้สึกได้เลยว่าหน้านุ่มชุ่มชื่นขึ้นค่ะ  หลังจากนั้นบุ๋มก็ได้ทดลองใช้ต่อเนื่องเป็นเวลา  2 สัปดาห์ค่ะ (เห็นเค้าบอกว่าจะเริ่มเห็นผลหลังจากใช้ต่อเนื่อง  2 สัปดาห์  และเห็นผลชัดหลังจากใช้ต่อเนื่อง 16 สัปดาห์ค่ะ)

หลังจากได้ทดลองใช้เป็นเวลา  2  สัปดาห์  รู้สึกว่าฝ้ากระดูจางลงค่ะ  ผิวนุ่มชุ่มชื่น  หน้าดูใสขึ้นค่ะ  ไม่แพ้ไม่แสบ  รู้สึกว่าเซรั่มของเค้าอ่อนโยนดีค่ะ  มีกลิ่นหอมอ่อน ๆ รอยสิวก็ดูจางลง  รูขุมขนดูเล็กลงค่ะ  โดยรวมแล้วรู้สึกชอบมากเลยค่ะ  ราคาแอบแรงไปนิด  แต่ผลลัพธ์ที่ได้เป็นที่น่าพอใจเลยจ้า... ถ้าสาว ๆ คนไหนเคยใช้แวะมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง  ดูคลิปรีวิวเต็ม ๆ ได้ที่ลิงก์ด้านล่างเลยจ้า วันนี้บุ๋มไปแล้วค่ะ  สวัสดีค่ะ

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE