เห่อ+รีวิวเล็กๆ เครื่องสำอางคุณภาพน่ารักราคาน่าคบ*

14 6

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกท่านนะคะ ห่างหายไปนานวันนี้จะมาเห่อเครื่องสำอางน่ารักๆราคาเบาๆยี่ห้อ Novo Cosmetics กันค่ะ โดยเราซื้อมา 3 อย่าง 4 ชิ้น ว่าแต่จะมีอะไรบ้างนั้นไปดูพร้อมกันเลยค่ะ.....

เริ่มกันด้วย Novo Eye Shadow Stick อายชาโดว์ทูโทนเนื้อครีม ใช้ง่ายมากแค่ปาดไปบนเปลือกตา 2-3 ชั้นก็จะได้สีสวยๆแล้วค่ะ มีทั้งหมด 6 สีด้วยกันแต่เราเลือกเบอร์ 03-โทนชมพูแชมเปญ กับ 05-โทนส้มแทงเจอรีนมา เพราะคิดว่าใช้แต่งตาในชีวิตประจำวันได้ง่ายๆเป็น every day look ประมาณนี้ แนะนำให้ใช้ Eye Primer ก่อนจะสีชัดและอยู่ทนยิ่งขึ้นไม่ไหลเยิ้ม คนหนังตามันเราไม่แนะนำค่ะเพราะจะมากองอยู่ที่รอยพับเปลือกตาได้

มาต่อกันที่ Novo Cushion Eyeliner #02 สีน้ำตาล แพคเกจคือดีงามชนะเลิศ มีความมุ้งมิ้งเล็กๆแต่แอบดึงด้ามแปรงออกยากนิดนึง แต่ให้อภัยเพราะแพคเกจดีไซน์ลายขนนกและราคาย่อมเยา เราเลือกสีน้ำตาลธรรมชาติมาจัดว่าสีสวยดีค่ะแต่ต้องเขียนย้ำๆหน่อย สำหรับคนที่ไม่ถนัดอายไลเนอร์จิ้มจุ่มให้มองข้ามไปนะคะเพราะจะควบคุมยากนิดนึง แต่ติดทนดีไม่ไหลเยิ้มระหว่างวันค่ะ

สุดท้ายแล้วกับ Novo Red Wine Lipstick พร้อมแปรงทาปาก ด้านในมีลิป 2 ตลับ เราเลือกเบอร์ 01สีชมพูกับแดง เป็นลิปเนื้อครีมกึ่งทิ้นต์ค่ะ สีที่สวอชลงบนแขนเหมือนจะสดมากแต่พอทาบนปากแล้วด้วยความที่เป็นลิปเนื้อครีมทำให้ไม่ดูสีแจ๊ดจนเกินไปเราชอบสีแดงมากค่ะทาแล้วขับผิวสีสวยไม่เข้มไปกำลังดีเลยทีเดียว แถมเนื้อเค้าเป็นทิ้นต์ด้วยทำให้ติดทนนานขนาดแขนที่สวอชสีไว้ยังลบไม่ค่อยออกเลยค่ะ อันนี้ดีเลยค่ะแนะนำ

จริงๆยี่ห้อ Novo Cosmetics นี้เค้าโด่งดังลิปทิ้นต์รูปขวดไวน์มาสักพักนึงแล้วนะคะ ต่อด้วยแทททูคิ้วนี่ก็มาแรง ทำให้เรารู้สึกอยากลองตัวอื่นๆดูบ้าง ซึ่งก็ไม่ผิดหวังคะแพคเกจที่บรรจุมาก็ไม่ก๊องแก๋งเกินไปถือว่ารับได้ คุณภาพก็ใช้ได้เมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายไปเพราะแต่ละชิ้นราคา > 100 บาททั้งหมดเลย ประหยัดเงินในกระเป๋าไปเยอะมากๆ สุดท้ายขอจบการเห่อเล็กๆเพียงเท่านี้ขอขอบคุณที่ติดตามกันนะคะ จุ๊บบ

Beewbeww

Beewbeww

Accept what is,
Let go of what was
Have faith in what will be...

FULL PROFILE