แต่งหน้าใสไปแอ๊วหนุ่ม สำหรับวันหยุดยาวกันเถอะ

16 9

สวัสดีค่ะ ทุกๆ คนนุ๊กกลับมาล้าววววันนี้นุ๊กมีเทคนิคการแต่งหน้าที่รับรองเลยว่า แต่งออกไปแล้ว หนุ่มๆต้องตาค้างตั้งแต่ 100 เมตรแรกเลยก็เป็นได้ ได้เวลาไปแต่งหน้ากันแล้ว

องค์จะลงแล้วจ้าาาาา ประกายแสงวิ้งวับเชียว

ในขั้นตอนแรก นุ๊กจะลงรองพื้นค่ะ นุ๊กเลือกใช้เป็นรองพื้นสูตรน้ำ นุ๊กเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องผิวแห้ง รองพื้นสูตรนี้ก็จะช่วยให้ผิวของเราดูฟูขึ้นมา และพอลงรองพื้นเสร็จแล้วนุ๊กก็ใช้คอนซิลเลอร์ ปกปิด ร่องรอยต่างๆบนใบหน้า

จากนั้นนุ๊กก็จะลงแป้ง เป็นเเป้งคล้ายๆ ดินน้ำมัน ซึ่งมันติดทนนานมาก เหมาะอย่างยิ่งกับแดดเมืองไทย ร้อนแค่ไหนแป้งก็ห้ามหลุด อะไรประมาณนี้

จากนั้นการเขียนคิ้วของนุ๊ก นุ๊กจะเขียนตามโครงคิ้วเลยนะคะ โดยจะใช้ดินสอร่างเป็นโครงก่อน นุ๊กจะเลือกใช้ดินสอเขียนคิ้วหัวเล็กๆ เพื่อที่จะง่ายต่อการกำหนดเส้นค่ะ แล้วใช้แบบฝุ่น ตบทับอีกทีค่ะ

ต่อมาเราก็มาตกแต่งตากันเถอะ

จากนั้นเราก็มาทำให้หน้าของเราดูมีมิติ กันค่ะ และก็ต้องเสริมดั่ง และปัดแก้มด้วยนะ นุ๊กใช้สีชมพูกะปิ สีขวามือบนสุดปัดแก้มค่ะ 

ทาลิปกันนน นุ๊กเลือกใช้เป็น Tint เพราะว่าลิปชนิดนี้จะติดทนนานยิ่งกว่าลิปอื่นใดๆ และจะเลือกใช้โทนที่เข้ากับสีตาของนุ๊กในครั้งนี้ค่ะ

NookSweetyCat

NookSweetyCat

สวัสดีค่ะ นุ๊ก NookSweetyCat ค่ะ นุ๊กชื่นชอบการแต่งหน้า ถ้ามีลุคไหนเก๋ๆโดนๆ นุ๊กจะมาทำ How to แต่งหน้าให้ทุกคนค่ะ หรือว่าอยากให้นุ๊กทำ How to แต่งหน้าลุคไหน ก็บอกได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นทางคอมเมนต์ IG หรือ Facebook ค่ะ

FULL PROFILE