REVIEW : Eye And Cheek Mini Palette From " Cute Press"

18 5

สวัสดี สวีดัส ค่ะสาวๆจีบัน..............พบกันอีกแล้วนะคะ วันนี้นั้นจะมาพูดถึง Eye and Cheek Palette  ที่กำลังโด่งดังและกำลังเป็นที่พูดถึงโดยทั่วกัน ซึ่งเบญเองก็เชื่อว่าสาวๆหลายคนคงรู้จัก เพราะในจีบันของเราก็มีการพูดถึงไม่น้อยเลยค่ะ

Cute Press Eye And Cheek Mini Paletteใช่แล้วค่าาา......นั่นก็คือ Palette ทาตาอันเก๋ไก๋ สไตล์เล็กน่ารักอันนี้นี่เอง ที่ทาง Cute Press เค้าเพิ่งเปิดตัวใหม่ล่าสุด แต่จริงๆแล้ว เค้ามีอยู่แล้วค่ะแค่มีการปรับเปลี่ยนแพคเกจใหม่ ให้ดูสวย ดูน่ารักมากขึ้นเท่านั้นเอง

และในวันนี้สีที่เบญยกมารีวิวให้ได้ชมกัน นั่นก็คือ สี 02 Sunset ค่ะ ซึ่งตลับเล็กๆ จิ๋วๆ แบบที่เราเห็นกันนี้ ไม่จิ๋วอย่างที่คิดนะคะ เพราะเค้ามีทั้งอายแชโดว์ทาตา และบรัชออนปัดแก้ม ที่เรียกได้ว่า จิ๋วแต่แจ๋วเลยก็ว่าได้ค่ะ

สำหรับ สี 02 Sunset ตลับนี้สีสวยไม่แพ้ตลับสีอื่นๆเลยนะคะ ตัวอายแชโดว์จะออกไปทางน้ำตาลทอง มีทั้งหมด 4 สีด้วยกันค่ะ แต่ละสีจะมีความชิมเมอร์ที่สวยแบบฟาดงวงฟาดงามาก และก็จะมีสีน้ำตาลเนื้อแมทอยู่ 1 สี เป็นการเลือกสีที่เข้ากันได้ดีมาก เชื่อว่าถ้าสาวๆทาตาออกมาโทนนี้จะต้องสวยมากๆเลยค่ะ

ในส่วนของบรัชออนนั้น สีสวยไม่แพ้กันเลยค่ะ มีความสีชมพูเนื้อแมท เป็นชมพูตุ่นๆ ที่สวยมาก ชมพูที่หวานและสุภาพในลุคเดียวกัน ลงตัวเป็นที่สุดเมื่อจับมาแต่งคู่กับอายแชโดว์สีน้ำตาลทอง เป็นผู้ดีที่สุภาพมากๆเลยค่ะ

สุดท้ายยยยยยยย ในส่วนของการสวอชสีสีสวยมากกกกกกก และที่สำคัญนะคะเม็ดสีชัด สีแน่น ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของอายแชโดว์แล้วก็บรัชออน  คือสวยแบบไม่คิดว่าจะสวยได้ขนาดนี้  ให้ภาพบอกแล้วกันค่ะว่าสีนั้นสวยขนาดไหน

สำหรับเบญแล้ว โดยรวมเบญชอบพาเลทนี้นะคะ สีที่ติดทนในระดับนึง จับคู่มาได้สวยในส่วนของสีทาตาและทาแก้ม ตลับเล็กพกพาง่าย ในราคา 199 บาท ถือว่าถูกและดีค่ะ ยิ่งตอนนี้นะคะสาวๆ ทาง Cute Press เค้ามีโปรโมชั่นอยู่ตอนนี้ ซื้อสินค้า 2 ชิ้น ลด 30% ค่ะ ตกอันละ 140 บาทเอ๊งงงงง    ไปตำค่ะ จงชวนเพื่อนชวนแฟนไปตำนะคะสาวๆ

สำหรับวันนี้เบญก็ขอตัวลาไปก่อนอีกเช่นเคย พบกันใหม่ในรีวิวหน้านะคะ บ๊ายยยยย บายยยยย

Ben Benjapa

Ben Benjapa

สวัสดีค่ะ ชื่อเบญค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ชื่นชอบการรีวิวเครื่องสำอางเป็นอย่างมาก ฝากรีวิวทุกรีวิวไว้ด้วยนะคะ ^_^

FULL PROFILE