[. mini review .] Disney x Srichand ...3 เจ้าหญิง มาอยู่กับศรีจันทร์แล้วจ้า

29 15

มาแล้วมาแล้ววันนี้วีกลับมาพร้อมกับ คอลเลคชั่นใหม่ที่ได้จากศรีจันทร์และเขาเพิ่งวางจำหน่ายไปเมื่อเร็วๆเองนี้ค่ะกับ

Disney x srichandPrincess Collection

คราวนี้ เขายกขบวนรถม้า พาเจ้าหญิงมาถึง 3 องค์จากเลยทีเดียว

และนี้เจ้าหญิงที่ ศรีจันทร์ ดิสนีย์ พาเดินทางเข้าสู่ประเทศไทยเรียบร้อยก็คือเจ้าหญิงทั้ง 3 ดังนี้ค่ะ

สโนว์ไวท์ แอเรียล ราพันเซล

......................................................................................

product ทั้งสามตัวที่ออกมานี้เป็นรุ่น Classic series นะคะ ไม่ใช่ไลน์ใหม่อะไรแต่เปลี่ยนแพ็กเกจมาดูดเงินเหล่าคนรักเจ้าหญิงนั่นเอง

ขนาดเราไม่ได้ปลื้มแก๊งเจ้าหญิงมาก เรายังว่าสวยเลยค่ะดูแปลกตา น่าใช้ แบ๊วๆ ใช้แล้วรู้สึกว่าน่ารัก 555555

ทั้งสามตลับ ก็จะเป็นผลิตภัณฑ์ที่แตกต่างกันค่ะลายไหนลายนั้น มาดูกันค่ะ

Snow white   ตลับสีฟ้าแป้งสำหรับมาส์กหน้าสูตรต้นตำรับ 

ช่วยลดความมันบนผิวได้เป็นอย่างดีด้วยสูตรอันเป็นเอกลักษณ์ที่มีมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2491 เหมาะสำหรับผู้ที่มีผิวมันมันมากหรือใช้ชีวิตกลางแจ้ง

Ariel   ตลับสีเขียวแป้งทานาคาสำหรับมาส์กหน้า 

สูตรหน้าเนียนสองเท่า ผสานการดูแลผิว 2 ขั้นตอนในหนึ่งเดียว ช่วยควบคุมความมันให้ผิวแลดูเรียบเนียนไร้ความมันส่วนเกิน พร้อมบำรุงผิวหน้าอย่างอ่อนโยนด้วยคุณสมบัติอันโดดเด่นของทานาคา เหมาะสำหรับผู้ที่มีผิวผสมหรือผิวมัน

Rapunzel   ตลับสีม่วงแป้งฝุ่นโปร่งแสง

แป้งเนื้อละเอียดและบางเบา ด้วยความโปร่งแสงของเนื้อแป้ง ทำให้ใช้ได้กับทุกโทนสีผิว ช่วยเซ็ตรองพื้นให้อยู่ตัว และไม่ทำให้สีรองพื้นเปลี่ยน พร้อมคุณสมบัติโดดเด่นในการควบคุมความมันอันเป็นเอกลักษณ์ของ “ศรีจันทร์” พร้อมพัฟเนื้อดี และฝาหมุนอันเป็นสิทธิบัตรเฉพาะช่วยให้เหมาะแก่การพกพา

ส่วนตัวข้างใน วีไม่รีวิวให้ดูแล้วกันเพราะรีวิวมีเยอะมากแล้วไปหาดูกันได้เลยค่ะ

นี่เอาแพ็กเกจใหม่ หัวใจกุ๊กกิ๊กมาให้ดู เพราะมันน่ารักจริงๆค่ะ

.............................................................

แพ็กเกจ

• บรรจุในกล่องกระดาษ ซึ่งเราว่ามันดูแพงระดับหนึ่ง กล่องดูแน่นหนา มีซีลสติ๊กเกอร์ไว้ค่ะ
  • เปิดง่าย มีฉลากให้อ่านบนตัวกล่อง มีวิธีใช้ให้สำหรับแต่ละตัว
  • กระปุกใส เป็นพลาสติกนั่นแหละ แต่หนานะคะ ดูทนทาน เอาขว้างฝาบ้านก็น่าจะไม่แตก(เหรอ)
  • ฝาปิดก็ปิดยากไปนิด แบบว่าถ้ารีบๆจะปิดไม่ลงแน่นอน แต่หมุนเกลียวก็แน่นค่ะ ไม่เลอะเทอะ
  • รูที่เจาะไว้ให้ เอ่อ อันนี้เข้าท่า เนื้อแป้งก็ออกได้ดี เหยาะๆลงมือก็สะดวกอยู่ 
  • รูปเจ้าหญิง นี้แหละทีเด็ด ใช้แล้วจะรู้สึกน่ารักค่ะ 55555
  • สติ๊กเกอร์ที่แปะรูป แน่นหนา ดูไม่หลุด ไม่ลอก 

.................................................

สำหรับตัวใหม่นี้ใครสนใจ เขาวางจำหน่ายแล้วนะคะตามใน เพจของเขาได้เลย สำหรับวันนี้หมดแล้วค่ะ

ลาไปก่อน ไว้เจอกันนะ

wiivivy

wiivivy

?? Hello my girls
>> ชื่อ วี นะคะ
>> เป็นสาวเชียงใหม่ ใจงาม 55+

? lipstick lover
? eyeshadow lover

? ? ? ?

FULL PROFILE