[รีวิว]ลงทุน60 บาท แต่สวยเกินขนาดเกินราคา ได้ทั้งตา แก้ม ปาก

15 5

สวัสดีค่ะทุกคน นะโม Emilymo. ค่ะวันนี้กลับมากับของถูกมากกกกกกกก แต่คุณภาพดีเกินราคานั่นคือ Daiso Victorain CrayonMatte Lipจะดีเกินคาด เกินราคายังไง ไปดูกันค่ะ

รุ่นนี้จะมีให้เลือกทั้งหมด 4 สีนะคะ คือ Apricot, Plum, Peach และ Berry โดยรุ่นนี้จะมีส่วนผสมของน้ำมันเมล็ดอาร์แกน และเมล็ดโจโจ้บาร์ ที่จะทำให้ปากเราชุ่มชื้น ไม่แห้งตึงค่ะ

พยายามจะทาให้เป็นรุปปาก แต่ออกมาเป็นแบบนี้ 5555 นี่คือทั้ง4สีนะคะ สีสวยทุกสีจริงๆ เนื้อสีมีความนุ่มมาก แต่เม็ดสีไม่ได้แน่นอะไรมากมายนะคะ ใครปากคล้ำ อาจจะต้องทาทับ2-3รอบจ้า

เราชอบที่เป็นแบบออโต้ หมุนขึ้นมาได้เลย ไม่ต้องเหลา และปริมาณที่ให้มาก็ไม่น้อยเลยนะคะ ใช้ได้นานอยู่น้า เรื่องแพคเกจเราก็ว่าโอเคน้า ทำมาดี ไม่ก๊องแก๊ง ลองทำหล่นไปรอบนึง จริงๆไม่ได้ลองหรอก มันหล่อนเอง5555 นึกว่าแท่งลิปจะหัก แต่ไม่หักค่ะ ยังอยู่ดี รอดไปปปป 

ลองฉีดน้ำแล้วใช้ทิชชู่ซับ สีก็ยังแน่นอยู่นะคะ คิดว่าน่าจะกันน้ำได้ในระดับหนึ่ง แต่ถ้าถูแรงๆก็คงหลุดเหมือนกัน แต่กันได้ระดับนี้ก็โอเคแล้ว

และอันนี้ลองใช้รีมูฟเวอร์เช็ดออก คือเช็ดออกง่ายมาก ไม่ต้องถูแรง เช็ดรอบเดียวออกเลย แต่ถ้าอยากให้สะอาดเกลี้ยงน่าจะต้อง2รอบนะคะ และจากที่ลองปาดๆป้ายๆเราว่าเนื้อดีมากๆแบบลื่นๆไม่แห้งหรือฝืดจนเกินไป เลยคิดว่าน่าจะใช้กับตาและแก้มได้ และมันก็ใช้ได้จริงๆค่ะ 

• เปลือกตาเราใช้สี Apricot ทาทั่วเปลือกตา และสี Plum ทาต้องชั้นพับตา และเกลี่ยให้เข้ากัน คือเกลี่ยง่ายมากๆค่ะ จากนั้นใช้อายแชร์โดววาวๆทาที่กลางตา เสร็จแล้วค่ะ ง่ายมากกก แล้วสีสวยด้วย แต่มันก็อาจจะไม่ได้ชัดมากนะคะ ใครอยากให้ชัดก็แตะอายแชร์โดวเพิ่มได้ ใช้ตัวนี้เป็นเบสจะเวิร์คมากๆค่ะ ลุคนี้เราใช้อายไลเนอร์สีน้ำตาลและกรีดบางมากๆ 
  • ส่วนที่แก้มใช้สี Berry และ สี Peach ผสมกันนะคะ ก็จะไม่ชมพูมาก เป็นสีนัวๆ สวยมาก
  • และทาปากด้วยสี Plum ค่ะ

สรุปนะคะ จากที่ลองสวอชและใช้แต่งหน้า เราว่ามันโอเคมากๆ สำหรับราคาแค่60บาท คือทาปากก็สวย เนื้อไม่แห้งจนตึง คนปากแห้งทาได้ ทาแก้มได้ ทาตาได้ เกลี่ยง่ายและไม่เป็นคราบเลย ที่สำคัญว่าสีสวยทุกสี รวมๆคือเริ่ดมาก แต่ถ้าใครตัดสินใจไม่ได้ว่าจะซื้อสีไหน เราว่ไม่ต้องเลือกค่ะ สีมันทุกสีไปเลย 4สีแค่240 บาท ถูกมากกกกกกกก 

และนี่คือผลสรุปสำหรับเจ้า Daiso Victorain Crayon Matte Lip หวังว่าคงจะช่วยให้เพื่อนๆที่กำลังลังเล ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะคะถ้าชอบ ถ้าถูกใจฝากกดไลค์และติดตามกันด้วยน้า วันนี้ไปแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

Emilymo

Emilymo

นะโม EmilyMo.
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน เราก็ชะนีบ้าแต่งหน้าคนนึงนี่แหละค่ะ ชอบซื้อเครื่องสำอาง เพราะเป็นคนชอบสีสัน อะไรที่แพคเกจสวยตะเสียเงินง่ายเป็นพิเศษ คุณภาพค่อยว่ากัน ชอบสะสมของสวยๆค่ะ
โมเป็นมนุษย์สิว ผิวมัน ผิวระคายเคืองง่าย ขาดน้ำสุดๆ และรูขุมขนกว้างมากจ้า

FULL PROFILE