Taiwan Haul ! เปิดถุงช้อปจากไต้หวันนนน

19 8

สวัสดีค่าาาา ส้มมาเห่อของอีกแล้ววว >< หนีไปเที่ยวไต้หวันมา เลยจะมาเปิดถุงช้อปปิ้งชวนเสียทรัพย์ตามกัน

รู้สึกมีกระทู้เห่อของบ่อยเนอะ อย่าเบื่อกัน รู้ว่าทุกคนสนุกกับการที่ส้มล้มละลาย TT

มาดูทีละอย่างกันเลยค่าาาา

ไต้หวันเป็นประเทศของมาร์คหน้า! มาร์คเยอะมากกกกก แถมแต่ละตัวก็ราคาน่ารักพร้อมโปรชวนเสียทรัพย์มากเลยส้มขน เอ้ย ซื้อ My Beauty Diary มาเยอะมากกกกกก เพราะว่ามีโปร 1 แถม 1 กับชิ้นที่ 2 ลด50%  เป็นคนบ้ามาร์ค 55555 ใช้ทั้งปียังไม่หมด ช่วยด้วยย 

น้ำแร่ Oguma!!! มันดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกที่บ้านมีซากขวดเปล่า 20 กว่าขวด! ชอบจริงอะไรจริง 

นอกจากมาร์คหน้าจะเยอะแล้ว คอนแทคเลนส์คือเยอะมากเวอร์!คอนแทคเลนส์ไต้หวันคือเยอะมากกก หาซื้อได้ง่าย แล้วก็ซื้อได้ง่ายๆ ด้วยค่ะแต่ส้มว่าลายมันแปลกๆ จะเป็นลวดลายสีดำเยอะๆ ในเลนส์ กว่าจะเจอที่ถูกใจนานมาก

มาต่อกันที่กรุแบรนด์ 1028เป็นแบรนด์ไต้หวันที่ส้มชอบมากก ได้คุชชั่นมา 3 ตัว-Nude cushion compact ตัวสีดำ ตัวนี้มีขายที่ไทยนะคะ ส้มลองจากวัตสันที่บ้านเราไปซื้อนี่แหละ เนื้อดีมากกก-Unseen mesh compact ตัวสีชมพูเป็นเนื้อCC ที่มาในรูปแบบตาข่ายไม่ใช่ฟองน้ำเหมือนคุชชั่นปกติ-Vague oil control cushion คุชชั่นคุมมันตลับสีฟ้า

และแป้งจิ๋วๆ ตรงกลาง คือส้มชอบมากกกกกกกกกก มีความซื้อตุน คุมมันดีมาก พกพาสะดวก ตลับที่ใช้อยู่คือจะหมดแล้วอ่ะ

DR.WU แบรนด์สกินแคร์น่าลองของไต้หวันเป็นแบรนด์ที่ดังมากแล้วก็น่าสนใจมากๆ เลยค่ะ เหมาะกับผิวธรรมดาถึงผิวแพ้ง่าย แต่ราคาค่อนข้างสูง ตัวเด็ดของเขาก็คือเซรั่มวิตามินซี เนื้อดีงามม แล้วส้มก็ได้ครีมเติมความชุ่มชื้นมาด้วยเพราะมีโปร 1 แถม 1 แล้วคือเป็นเนื้อเจล ละมุนนิ่มๆ 

เขามีเมคอัพด้วยนะ ส้มซื้อ DD cream มา จริงๆมีแบบคุชชั่นด้วยแต่คุชชั่นฉ่ำมากกกกกเวอร์ขนาดสูตรที่บอกว่าแมตยังฉ่ำอ่ะ เลยเอาแบบหลอดๆ มาดีกว่า แอบลองใช้ไปแล้วคือดีงามมากๆๆ ไว้จะเอามารีวิวให้ชมกันนะคะ

CC cream ของ Heme หัวเป็นลูกกลิ้งน่าเล่นมาก เหมือนเคยเห็นมีขายที่อีฟนะคะกันแดดใหม่ของSenka เนื้อดีงามน่าลองมากๆแล้วก็ที่ทาเวลาโดนยุงกัด แก้คันได้ดีค่ะ เคยซื้อมาจากญี่ปุ่นเจอที่นี่ต้องสอยตุนไว้

ถัดมามาดูของกินกันนน

แน่นอนว่าไปไต้หวันต้องซื้อชานมมม!ซื้อมาหลายขวดมาก ส้มว่ามันหวานน้อยดี หลอกว่าไม่อ้วนแต่คืออ้วนมากกประเด็นคือขวดสวยด้วยค่ะ 555555

และนี่คือกรุเยลลี่เกาหลี!!ไปไต้หวันมาจริงๆ นะ 5555555 ขนซื้อมาแบบบ้าไปแล้วว คนบ้าเยลลี่ก็มามันถูกมากกก ราคาพอๆ กับที่เกาหลีเลย  คือที่ซื้อมาจากเกาหลีมันหมดแล้วTT อร่อยมากๆๆ พรีก็แล้ว จนต้องขนมาอลังการแบบนี้

ครบเรียบร้อยแล้วค่าาาา แต่ส้มลืมถ่ายรูปเสื้อผ้ากับเครื่องรางมา ถ้าใครสนใจลองเข้าไปดูในคลิปนะคะปล.เสื้อผ้าที่ไต้หวันคือมีความเกาหลี สวยๆเยอะมากกก ราคาพอๆกับบ้านเรา

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมความล้มละลายของส้ม(อีกแล้ว) นะคะ แล้วพบกันใหม่กระทู้หน้าค่าา บะบายยย ><

Sommikan

Sommikan

อันยองค่าา ชื่อส้มนะคะ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักจีบันเมมเบอร์ทุกคนค่า ♡

Beauty Review ♡ K-beauty
Sensitive , Acne-prone , Dehydrate , Oily Skin

*Twitter : Ssommikan
*Fanpage : Mikanbeauty
*IG : Ssommikan
*Youtube : Mikanbeauty

FULL PROFILE