ลิปอะไรทาแล้วหิว มีด้วยเหรอ?!

12 9

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่ะ จากหัวข้อกระทู้ ทุกคนคงงงกันแน่ๆคือนุ่มไปเจอ ลิปบาล์มออร์แกนิค แบรนด์นึงมา ชื่อแบรนด์ Ira ค่ะ เป็นแบรนด์ของคนไทยเราด้วยฮะ 

ความพิเศษและความแปลกของแบรนด์นี้คือ " ลิปมันข้าวเหนียวมะม่วง "แค่ชื่อก็ก็หิวแล้วอ่ะ ตามมาหิวด้วยกันดีกว่า!นุ่มได้มา 2 กลิ่น คือ กลิ่นมะลิและข้าวเหนียวมะม่วง

แพคเกจมีความน่ารัก ตลับเล็กๆ พกพาง่ายปริมาณที่ให้มาคือ 10 กรัมค่ะ (ถือว่าเยอะ ใช้ได้นาน)

ปกติแล้วนุ่มใช้ลิปบาล์มที่ทำมาจาก Wax(ขี้ผึ้ง) โดยตลอดหลังจากที่ได้ลองตัวนี้ นุ่มรู้สึกว่าเนื้อลิปมีความแตกต่างกันคือ

Wax(ขี้ผึ้ง) จะให้ความ หนึบมากกว่า แต่ ความมันค่อนข้างน้อยกว่าส่วนลิปบาล์มตัวนี้ ไม่มีความหนึบ แต่ค่อนข้างมอยส์เจอร์ (พูดง่ายๆคือค่อนข้างมัน)แต่ความมันของลิปบาล์มตัวนี้มี "ข้อดี" คือบำรุงได้มากกว่า และชุ่มชื่นมากกว่า

จากภาพ ลังมือฝั่งขวา นุ่มทาลิปบาล์มไว้ค่ะเนื้อลิป ม่มีสี และเนื้อลิปตัวนี้ค่อนข้างมันวาวค่ะ ชุ่มชื่นสุดๆ

ส่วนผสมหลักๆ ของลิปบาล์มตัวนี้คือPure Beeswax (ขี้ผึ้งธรรมชาติ)/ Shea Butter (เชีย บัตเตอร์) Vitamin E (วิตามินอี) และ Macadamia Seed oil (น้ำมันจากเม็ดแมคคาเดเมีย)ด้วยความที่เขาเป็น "ออร์แกนิค" ลิปบาล์มตัวนี้จึงไม่มีสารพาราเบนใครที่ชอบความออร์แกนิคนุ่มแนะนำให้ลองค่ะ

。nummjie⌁

。nummjie⌁

skin care is as important as food♡
สาวหมวย ผิวบาง แพ้ง่าย เป็นสิวบ่อย แต่พยายามรักษา
พยายามหาข้อมูลส่วนผสมในผลิตภัณฑ์ต่างๆให้มากขึ้น :- )

FULL PROFILE