Skincare ใหม่ ยกเซท ... + sheet masks

16 6

Hello!!!

วันนี้ ไปจัดskincare เซทใหม่มาค่ะ

เนื่องจากว่า day moisturizer ของเราหมด (ตอนนี้เราใช้พวก high end มากๆ อย่าง sk ii, estee lauder อยู่ชอบมากๆ แต่ก็แพงมากๆด้วย เลยอยากลองของที่ถูกลงมา และ ราคาน่ารักๆหน่อยค่ะ) ก็เลยชวนแม่ออกไปช๊อปปิ้งกัน 555

ตั้งใจจะไปเอา moisturizer ตัวเดียวจริงๆ เดินไปหลายเคาเตอร์อยู่เหมือนกันค่ะ แต่สุดท้ายไปโดนเซทนี้มา จาก The Face Shop "YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG"

เนื่องจากได้ยินหลายคนรีวิวตัวนี้ เลยสนใจค่ะ ลองเทียบๆราคากับตัวอื่นแล้ว ก็ถือว่าคุ้มมากค่ะ เพราะ ปริมาณเยอะมาก

1. YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG REGENERATING TONER 155 ml - 999 บาท

2. YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG REGENERATING EMULSION 140 ml - 1090 บาท

3. YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG REGENERATING SERUM 45ml - 1590 บาท

4. YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG REGENERATING EYE CREAM 25 ml - 1490 บาท

รุ่นนี้เน้นให้ความชุ่มชื้น และลดริ้วรอยค่ะ

จริงๆขาดตัว YEHWADAM HEAVEN GRADE GINSENG REGENERATING CREAM ไปตัวนึงราคาประมาณ 1500 แต่เราไม่ได้ซื้อมาเพราะ เราผิวหน้าค่อนข้างมันค่ะ แล้วครีมมันเนื้อค่อนข้างหนัก เลยขอข้ามไปดีกว่า

แล้วตอนนี้ที่ช๊อปมีโปรโมชั่นอยู่ ถ้าซื้อผลิตภัณฑ์รุ่นนี้ครบ 2 ชิ้น จะได้แถม

YEHWADAM DEEP MOISTURIZING FOAMING CLEANSER (เราซื้อ4ชิ้น เลยได้โฟมล้างหน้ามาสองอันค่ะ)

ถ้าไม่อยากได้โฟมล้างหน้า ก็สามารถใช้ส่วนลด 10% แทนก็ได้ แต่ว่า คำนวณดูแล้ว เอาโฟมล้างหน้าคุ้มกว่าค่ะ

และก็ยังได้พวกของsample แถมมาด้วย และ sheet masks

ดีไม่ดียังได้ เดี๋ยวเอามารีวิวให้อีกทีนะคะ

พอได้skincare เซทใหม่มาแล้วก็แวะไป วัสสันหน่อย

ตอนนี้มีโปรจ้า ... Sheet masks หลายๆยี่ห้อลดราคา

เราเลยหยิบรัวๆเลย

ได้ของยี่ห้อ esfolio (เพื่อนเราบอกว่าดี แต่เรายังไม่เคยลอง) กับ leader (แบรนด์นี้รักมาก และดังมาก)

ทั้งสองแบรนด์ลดราคา เหลือ แผ่นละ 21 บาทเท่านั้น !!!

ไปตำกันรัวๆเลยจ้า

Mook.ske

Mook.ske

------- Mook(Ske) --------
MakeUp
Skincare
Beauty
Shopping
Food
Travelling

FULL PROFILE