Review L'OREAL Extraordinary Oil 3 สี 3 แบบ 3 สไตล์

14 9

สาวๆหลายคนคงจะเคยมีปัญหากับการเลือกซื้อออยใส่ผมที่ไม่ได้ดั่งใจ บางตัวก็เหนียวเหนอะหนะ ทำผมมัน หรือบางตัวก็ไม่ได้ช่วยให้เส้นผมเราดูดีขึ้นเลย

วันนี้เราจะมารีวิวออยใส่ผมที่ใช้อยู่ประจำ และคิดว่าหลายๆคนคงได้ยินชื่อกันบ่อยมากกกก

นั่นก็คือ L'OREAL Extraordinary Oil ซึ่งได้ลองใช้ทั้ง 3 สี เลยอยากจะมารีวิวความรู้สึกหลังใช้ เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆ ที่ลังเล และอยากจะลองซื้อมาใช้กันนะคะ ^^

ลักษณะผมเรา: เป็นคนผมมันง่าย หนังศรีษะมัน แต่ปลายแห้งเสีย ชี้ฟู

สีแดง: สำหรับผมทำสี - ตัวนี้ต้องขอบอกเลยว่าไม่โอสำหรับเรามากๆ เนื้อออยใส เหลว แต่พอใส่ผมกับทำให้ผมมัน และจับกันเป็นก้อน อารมณ์เหมือนผมเปียกอ่ะ แต่อาจจะเป็นเพราะว่าเราเป็นคนไม่ชอบให้ผมมัน และรู้สึกเหนอะๆระหว่างวันด้วยแหละ

สีเหลือง: สำหรับผมธรรมดา/ผมแห้ง - สูตรนี้เป็นสูตรที่เราชอบที่สุดและคิดว่าคงใช้ต่อไปเรื่อยๆ ต้องบอกเลยว่าโอเคกับเรามาก เนื้อออยไม่เหลว ไม่หนืดจนเกินไป กลิ่นหอมอ่อนๆกำลังดี ใส่แล้วไม่ทำให้ผมมัน แต่ดูมีน้ำหนักขึ้น ผมเงาขึ้นนิดหน่อย ใส่แล้วรู้สึกผมสุขภาพดีขึ้นมาเลยค่ะ

สีชมพู: ตัวนี้ซื้อมาเพราะติดใจตัวสีเหลือง พอมีสูตรใหม่ออกมา+รีวิวที่เยอะมากกก เลยเห่อมากซื้อขวดใหญ่ไปเลยจ้า มั่นใจว่าดีแน่ พอมาลองใช้จริงๆ ครั้งแรกรู้สึกผิดหวังนิดๆ เพราะคาดหวังไว้เยอะว่าต้องดีกว่าตัวสีเหลืองไปอีกกก สำหรับเราเนื้อออยหนืดไปนิด หนืดกว่าตัวสีเหลือง แต่พอใส่ผมก็ไม่ทำให้ผมมันหรือรู้สึกเหนอะหนะเหมือนตัวสีแดง ช่วยให้ผมดูมีน้ำหนักได้อยู่ ส่วนกลิ่นที่ใครๆก็บอกว่าหอมมากก มันก็หอมนะเป็นกลิ่นกุหลาบแหละ แต่สำหรับเรามันแรงไปอ่ะใส่แล้วมึนๆ แต่ก็ใช้จนหมดนะ55

สรุป: สำหรับเราสีเหลืองชนะขาดค่ะ ทุกอย่างกำลังดี ทั้งเนื้อออย กลิ่น และการบำรุง ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับความชอบแต่ละคนด้วยเนอะ ยังไงก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆทุกคนนะคะ ไปละ Bye Bye~~

What Where When Why Review

What Where When Why Review

แบ่งปันความสวยความงาม รีวิวผลิตภัณฑ์แบรนด์ต่างๆ ทั้งเครื่องสำอาง สกินแคร์ และ item เด็ดๆ ของสาวๆ

FULL PROFILE