รีวิวเด้อ...my lips but better ลิปสติกสีสุภาพ สีกันตาย ใช้ได้ตั้งแต่ไปซื้อของหน้าปากซอยยันงานแต่ง

14 10

สวัสดีค่าสาวๆจีบัน วันนี้เราจะขอบังอาจมารีวิวลิปสติกให้สาวๆได้ชมกันเก็บไว้เป็นข้อมูลเนอะ ลิปสติกที่จะมารีวิววันนี้ก็ตามชื่อกระทู้เลยจ้าาาา เป็นลิปสีแนวกันตาย สีสุภาพ my lips but better คือเป็นแนวที่ใช้แล้วรอด ใช้แล้วใช่ ถูกใจทุกโอกาส อยากจะแต่งเบาๆไปซื้อหมูสักสองขีดในตลาดแล้วกลับบ้านก็ได้ หรืออยากจะใช้แต่งสวยไปออกงานหวังจิกผู้กลับบ้านเริ่ด หรือจะแต่งใสๆแอ๊บแบ๊วแอ๊บบ้าก็ได้อีก โอ๊ยยยย เอาว่าคือดี คือคัดมาแล้วแน่นอนนน เอ้า...มัวแต่วึ้นวื้อ เม้ามอยอยู่ตรงนี้ ไปดูกันเลยดีกว่าจ้าาาา

ป.ล. 1. เจ้าของกระทู้อาจหน้าขาวกว่าคอบ้างอย่าใส่ใจ เทรนด์เทาหลีกำลังมาเราก็อินไง

ป.ล. 2. อาจจะยิ้มเกร็งๆบ้างไรบ้าง ก็ขอให้โปรดเห็นใจกัน คนรีวิวอายุเยอะแล้ว ยิ้มมากตีนกาโผล่ก็แอบอายไรงี้

เริ่มจากรูปรวมๆ รัวๆกันเลยนะคะ วันนี้เราคัดมาแล้ว 3 ตัว ที่คิดว่ารอด ใช้ง่าย ใช้แล้วสวย ใช้แล้วปัง ก็ตามรูปนะคะมี 3 ตัวดังนี้

1. TOM FORD CLUTCH-SIZE LIP BALM เบอร์ 05 สี PURE SHORES
  2. TOM FORD LIP COLOR #22 FORBIDDEN PINK
  3. ROUGE ALLURE INK MATTE LIQUID LIP COLOUR เบอร์ 140 AMOUREUX

โอเอค่ะ มาเริ่มจากใบหน้าที่ไร้ลิปสติกกันก่อน สัญญากันก่อนนะว่าอย่าตกใจในความซีด 5555555555 

อันนี้ลงรองพื้น แป้ง คิ้ว ตา ขนตา แก้ม เรียบร้อยแล้วเด้ออออ แต่ไม่เน้นสีสันอะไรเพราะอยากให้เห็นสีปากชัดๆ และก็อยากให้เห็นว่ามันเป็นสีกันตายจริงๆ เป็นสีที่ทำให้หน้าที่ไม่ได้แต่งอะไรมากดูสดชื่น แต่ก็ไม่เยอะเกินไป

ป.ล.อีกรอบ ขออภัยในความหน้าเมือก 55555 นี่มาถ่ายในครัวเพราะแสงดีแต่ร้อนเหลือเกินจ้าพี่จ๋า หน้าเลยเมือกอย่างที่เห็น 5555555

ขอเริ่มที่ตัวนี้ก่อนเลยเป็นตัวแรกนะคะ 

• TOM FORD CLUTCH-SIZE LIP BALM เบอร์ 05 สี PURE SHORES

เป็นลิปบาล์มมีสี เนื้อลิปดีงามมากกกกก มันไม่มันเยิ้มแต่ก็ไม่แห้ง

คือทาบำรุงได้จริงๆ แต่ให้สีที่สวยด้วยคือทาแล้วออกมาชุ๊บุ ชิ๊บิ มากมาย แบ๊วๆ โกงอายุได้ 5555จากในรูปก็เห็นนะว่าปากเราค่อนข้างซีดและดำ แต่ลิปตัวนี้ปิดสีปากได้กำลังดีเลย ไม่เยอะไปไม่น้อยไป ส่วนตัวชอบใช้วันที่แต่งหน้าเบาๆหรือใช้เติมระหว่างวัน คือมันไม่หนักปากดีอ่ะ สรุปชอบมากกกกก (แหงสิ ไม่ชอบจะรีวิวรึ)

อ่ะ ต่อไปขอลงรูปตัวเองรัวๆ 5555 บ้าจริงไม่ได้อยากจะอวดหน้าตัวเองเลย แต่อยากให้เห็นไงว่าทาลงปากแล้วเป็นไง นี่ถ่ายรูปมาเยอะมาก ก็ขอลงรัวๆแล้วกันนะ ครุคริ

ให้ดูสีชัดๆ นี่ชอบความใสๆของสีลิป และความวาวที่พอดีกรุณาอย่าสนใจเหงื่อบนหนวดนะเจ้าคะ 55

ทาแล้วออกมาแบบนี้ แอ๊บใส แอ๊บแบ๊วได้ทาแล้วอยากเอียงคอ ช้อนตา จิ้มแก้มคุยตลอดเวลา งุงิมันเหมาะกับวันเบาสบาย ชิคๆ คูลๆ มากเหลือเกินจ้าาาา

มาต่อที่สีที่สองจ้าาา ลิปสติก Tom Ford ที่อื้ออึงกันมานาน

• TOM FORD LIP COLOR #22 FORBIDDEN PINK

เข้าใจว่าน่าจะมีคนรีวิวและพูดถึงกันมากมายละ แต่แล้วไงใครแคร์ ก็นี่เพิ่งได้ใช้อ่ะ 5555ส่วนตัวแล้วปกติไม่ชอบลิปครีมเลยนะ เพราะมันหนักปาก มันเงาวาวแว๊บบบบ มันหนึบหนับ กินอะไรก็ลำบากแต่ตัวนี้มันไม่ใช้เลยจ้าาาาาา มันดีงาม เนื้อมันกำลังดีไม่ครีมมี่มากเกิน สีสดชัด ความติดทนโอเคเลยนะ ถ้าแค่กินกาแฟ กินแซนวิซสวยๆ กินเสร็จซับปากเบาๆสีก็ยังคงเหลืออยู่ แต่ถ้าทาไปฟาดหมูกะทะก็นะ...ถ้าอยู่ก็สีทาบ้านแล้วปะเธออออหลังจากใช้ Tom Ford มาสักพัก ทั้งตัวนี้กับตัวข้างบน เราสังเกตุได้ว่าเค้าจะสวยสุดตอนทาไปสักพักเหมือนมันจะเบรนไปกับปากเรา สวยกว่าตอนทาเสร็จใหม่ๆอีกอ่ะ

ซูมชัดๆประมาณนี้

ทาแล้วสวยหวานคุณหนูมากกกกตัวนี้ทาออกงานก็ได้นะคะ ได้ลุคหวานใส ผู้ดี ใช้แล้วรู้สึกเรียบร้อยขึ้นมา 3% เปลี่ยนจากคนกะโหลกกะลา เกรอะๆ กรังๆ อย่างเราให้มีจริตขึ้นมาได้ 555555 

ตัวที่ 3 แล้วจ้าาา ตัวสุดท้ายของกระทู้นี้

• ROUGE ALLURE INK MATTE LIQUID LIP COLOUR เบอร์ 140 AMOUREUX
รักมากแต่ในดูได้จากปริมาณที่เหลือ 555555 สีนี้เป็นสีกันตายที่แท้ทรูของเรา คือทาไปเหอะยังไงก็รอด ทั้งสีทั้งเนื้อ ตัวนี้เป็นแมท แต่เป็นแมทแบบชาแนลอ่ะ คือไม่ได้แมทสนิทแมทแห้งงงงขนาดที่คุ้นเคยจากยี่ห้ออื่น มันแมทแบบเนื้อกำมะหยี่ ดีงามใสสามโลก (ของฉันเอง 555) ด้วยสีด้วยเนื้อของลิปมันทำให้ดูสุภาพมากๆ เราเลยมักจะทาไปทำงานบ่อยๆ ทาแล้วนายปลื้ม น้องปลื้ม เพื่อนปลื้ม ดูเก่ง สวย ใจดี มีความรู้ 55555 (ลิปหลอกชาวบ้านที่แท้ทรู)

สีประมาณนี้จ้าจริงๆเนื้อเนียนมากนะคะ แต่นี่ไม่ได้สครับปาก 5555 เยินไปอีกกกกชาแนลอย่าด่าหนูนะ หนูไม่ได้ตั้งใจทำให้ดูเสียราคา (พนมมือไหว้ น้ำตาปริ่ม)

เกลียดความหน้าขาวกว่าคอที่ชัดเจนของรูปนี้ 55555555

สีคนดีที่แท้ทรู 55555ใช้แล้วหลอกคนอื่นใจว่าเราเป็นคนสวยใจดีข่าวที่เม้าๆว่าร้ายๆ เหวี่ยง วีนอ่ะ ข่าวโคมลอยทั้งนั้นย่ะ

ป.ล. โอ๊ยยยยย เกลียดความหน้าเมือกเหงื่อออกของตัวเอง 55555

ขอปิดท้ายกระทู้ด้วยรูปนี้ เปรียบเทียบสีกันชัดๆเรียง 1 2 3 จากซ้ายไปขวาโลดพอมาเปรียบเทียบแล้วยิ่งเห็นชัดถึงความต่างของแต่ละสีจริงๆคิดถูกมากที่ซื้อมา 55555 (ภายใต้เลข 5 มีน้ำตาซ่อนอยู่)ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคะ หวังว่าจะพอเป็นประโยชน์บ้าง สวัสดีค่ะ บ๊ายยยย

ms.veryhappy

ms.veryhappy

- find joy in the ordinary - อายุ 30+
- บำรุงหนักมากเพราะต้องการยื้อเวลาให้ผิว
- แต่งหน้าน้อยมากกกเพราะขี้เกียจ
- แต่ซื้อเครื่องสำอางเยอะมากกกกเพราะบ้า

FULL PROFILE