[ Review ] Oh my baby tint ลิปทิ้นท์ใหม่จาก ashley

8 2

สวัสดีค่ะ วันนี้วีวี่ชะนีเสพติดการทา Tintจะมาเม้าท์เกี่ยวกับ Tint ตามแบบฉบับสาวที่ต้องทา tint ตลอด

วี่เป็นคนนึงที่ต้องทา Tint ก่อนทาลิปสติกตลอดเรียกได้ว่า เสพติดเลยเพราะคิดว่า ถ้าทาแล้วจะสวย แบบพี่อั้ม555 งานมโนก็มา

พี่อั้ม พัชราภานี่เป็นคนนำ Trend การทาTint ในยุคแรกๆเลยนะใครงบน้อย ก็ใช้น้ำยาอุทัยทาแทนเก๋ๆแต่ Tint ที่ดังสุดๆ ใครๆก็ใช้ และไม่มีใครไม่รุ้จักก็ต้อง Etude House Dear Daring Tint ในตำนาน

วี่ก็ใช้ Tint  Etude หมดไปกี่แท่งแล้วนับไม่ถ้วนเลยพอดี Tint หมด ก็เลยอยากลองเปลี่ยนยี่ห้อบ้างแล้วไปเจอ Tint ของ ashley ออกใหม่พอดี ชื่อรุ่น *oh my baby tint* ก็เลยจัดมาลอง 3 สีเลยค่ะ

oh my baby tint จาก ashley มีทั้งหมด 3 สีคือ01 Red02 Pink03 Orange

มาดูตอน Swatchs กันดีกว่า

กลังจากใช้มาซักพัก วี่รู้สึกว่า เป็นลิปทินท์สีสดใส บางเบา แต่ให้เม็ดสีค่อนข้างชัด ติดทนแต่ไม่ทำให้ริมฝีปากแห้งทาแล้วให้ลุคธรรมชาติ สีไม่แปร๊ดจนเกินไปชอบทั้ง 3 สีเลย แต่วี่ใช้ 01 สีแดง และ 02 สีชมพู บ่อยสุดๆ

สำหรับวันนี้ วี่เลือกทาสี 02 Pink นะคะรูปด้านซ้ายเป็นสีปากเดิม ไม่มีการทาลิปหรือ tint ใดๆทั้งสิ้นส่วนด้านขวา วี่ทา oh my baby tint สี 02 Pink ลงไปแค่ด้านในปากวี่ชอบทาแบบไม่เต็มริมฝีปากนั่นเอง

พอทา tint เรียบร้อยแล้ว วี่ก็ทาลิปสติกบริเวณด้านนอกทับลงไปซึ่งวันนี้วี่ใช้ wet n wild สี Think Pink เพิ่มความแบ๊ว และสีชมพู๊ชมพูสดใสค่ะ

อิอิ และตามคอนเซ็ปวี่ ชอบของถูกและดีซึ่งอันนี้ก็เป็นอีกแย่างนึงที่อยากมาแนะนำราคาแท่งละ 99 บาทเท่านั้นเองหาซื้อได้ตามร้านเครื่องสำอางทั่วไปได้เลยค่ะ

แต่งหน้าแล้ว ออกจากบ้านได้ 555 วันนี้วี่ขอตัวไปเที่ยวก่อนนะคะเดี๋ยวไปเจออะไรดีๆอีก จะนำมาบอกต่อค่ะไปละนะ  บ๊ายบาย

• Vivie Gift •

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE