ลิปโทนสีสุภาพ ราคาไม่เกิน300บาท !

24 6

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่เขียนเลย วันนี้หยกจะมารีวิวลิปสติกที่ใช้เป็น everyday lookได้ ที่สำคัญราคาแท่งละไม่เกิน 300 บาทค่ะ :)

• Rouge edition velvet#17 สีสวยเหมือนเป็นสีปาก สีธรรมชาติ กลิ่นหอม แต่ไม่ค่อยติดทนค่ะ ราคา285฿ คะแนน 7/10
  • NYX soft matte #Athens สีคล้ายตัวบน ออกแนวนู๊ดชาเย็น กลิ่นหอม แต่เนื้อของnyx soft matte ทายากมาก TT ไม่รู้คนอื่นจะเป็นเหมือนกันรึปล่าว คะแนน 5/10
  • NYX soft matte #Berlin สีออกแนวน้ำตาลแดงๆ สายฝอก็มาจ้า สีสวยนะ แต่อย่างที่บอกว่าเนื้อรุ่นนี้แอบทายาก คะแนน6/10
  • Etude house #BE109 สีสวยเลยตัวนี้ ออกน้ำตาลแดงๆ จะแต่งตาเข้มๆแบบสายฝอหรือแต่งตาอ่อนๆบวกกับฟาดสีนี้ก็ได้ลุคผู้หญิงมั่นใจค่ะ กลิ่นหอม แต่ไม่ค่อยติดทนนะ คะแนน 7/10
  • Wet n wild #bare it all สีหายากเลยนะเนี่ย ชมพูนู๊ด ทาเป็นeverydaylook ดีงามไปอีก แต่แอบลอยนิดนึงนะคะ ติดทนปานกลางค่ะ คะแนน8/10
  • Peripera ink velvet #6 ความติดทนต้องยกให้ลิปตัวนี้ สีก็ออกแนวสายเกาเลย ทาแบบเป็นtint ได้ลุดสายเกาเลยล่ะ ถ้าทาแบบเต็มปากสีจะแอบเข้มไปหน่อย เพราะส่วนตัวชอบสีตุ่นๆ สีนี้เอามาทาแก้มก็ได้ค่ะ แก้มจะดูแดงธรรมชาติ คะแนน8/10

หลังลบกับ make up remover 1รอบ ผลคือ peripera ชนะทุกตัวค่ะ

MUST HAVE ITEMS !

• 4u2xblogger #mhunoii สีชมพูตุ่นๆ สุภาพมาก ทาไปเรียน สมัครงาน งานทางการ พบผู้ใหญ่ แต่งหน้าอ่อนๆสมวัน ทาสีนี้ รอดแน่นอนค่ะ ติดทนพอสมควรเลยค่ะ คะแนน 9/10
  • NYX lingerie #ruffle trim(04) ตัวนี้สีสวยมากจ้า แดงตุ่น สีสุภาพ ทาไปได้ทุกโอกาสเหมือนตัวบน ติดทนเกือบทั้งวัน คะแนน10/10
  • Revlon #130 เป็นลิปสีแรกๆที่ซื้อ สีแดงตุ่น เหมาะกับวัยทำงาน ทาง่าย ดูเป็นผู้หญิงมั่นใจ สีนี้ไม่ขาดตลาดด้วยนะคะ 555 คะแนน 9/10 หักเรื่องควาทติดทนค่ะ ติดแค่2-3ชม. ต้องพกไปเติมค่ะ
  • Oh my matte #omm07 สีออกสมอมชมพู กลิ่นหอมครีมๆ เนื้อดี ทาง่าย ทาเป็นblush on ก็รอดค่ะ สีนี้สวยเลย ออกแนวeveryday look ติดทนแทบทั้งวันค่ะ ที่สำคัญถูกมาก 139฿ เท่านั้น ซื้อจากig จ้า คะแนน 10/10

ขอจบการรีวิวแค่นี้นะคะ หากผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยค่ะ เพิ่งเคยตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ^____^

Yabber

Yabber

FULL PROFILE