HOW TO แต่งหน้ายังไงให้ได้หนุ่มเกา

16 8

อันยองค่ะสาวๆ วันนี้อีฟมี How to ใหม่มาฝากกันอีกแล้ว How to นี้มีชื่อว่า “แต่งหน้ายังไงให้ได้หนุ่มเกา” เอ้อ แค่ชื่อลุคก็แซ่บแล้วไหมล่ะ ไปดูเลยดีกว่าว่ามีวิธีการแต่งยังไงบ้าง

สำหรับใครที่ไม่ชอบดูคลิป เลื่อนอ่านต่อเลยค่ะ

ขั้นตอนแรก เหมือนเดิมค่ะ หลังจากทาสกินแคร์และครีมกันแดดเรียบร้อยแล้ว ก็ทาไพรเมอร์ได้เลยค่ะ แต่สำหรับใครที่ผิวสวย ผิวสุขภาพดีอยู่แล้วจะข้ามขั้นตอนนี้ไปเลยก็ได้ค่ะ โดยไพรเมอร์เนี่ยอีฟจะไม่ได้ทาไปทั้งหน้าเลยนะคะ แต่จะทาแค่บริเวณที่รูจุมขนเราค่อนข้างกว้าง แค่บริเวณที่เราต้องการเบลอรูขุมขนเท่านั้น
มาถึงขั้นตอนของผิว ลุคนี้อีฟใช้รองพื้นแบบตลับ (เป็นนวัตกรรมล่าสุดที่กำลังฮอตฮิตกันในประเทศเกาหลี) ของ อิมมิเรอร์ ค่ะ คือแพคเกจมาดูไฮมากค่ะ แถมมาพร้อมคู่กับแปรงแล้ว แปรงเนิ้อแน่น ขนนุ่มมาก ทำให้ปาดแล้วหน้าเนียนได้ง่าย ไม่ต้องปาดๆหลายรอบ ส่วนเรื่องเนื้อรองพื้นเนี่ยต้องบอกก่อนนะคะว่าเค้าทำออกมาเพียงแค่สีเดียวค่ะ เพราะตัวรองพื้น เมื่อทาไปแล้วจะช่วยปรับสีผิวให้หน้าของเราดูสว่าง มีออร่าขึ้น หมดห่วงเรื่องเลือกรองพื้นผิดเบอร์ไปได้เลยค่ะ ตัวรองพื้นตัวนี้เป็นเนื้อแมทนะคะ สำหรับสาวๆผิวมันอีฟแนะนำเลย เพราะพอใช้ไปแล้ว ยิ่งเหงื่อออกผิวของเราก็จะยิ่งดูฉ่ำหน่อยๆตามสไตล์ของสาวเกาหลีค่ะ ส่วนสาวผิวแห้งแบบอีฟใช้แล้วก็ยังรอด เพราะถึงจะเป็นเนื้อแมท แต่ว่าให้ความชุ่มชื้นด้วย อีฟสามารถทาไปโดยที่ไม่ต้องทาแป้งทับได้เลยค่ะ
งานผิวของเรายังไม่หมดค่ะ หลังจากทารองพื้นเรียบร้อยแล้ว ก็อย่าลืมทาคอนซีลเลอร์และคอนทัวร์ด้วยค่ะ เพื่อที่จะทำให้หน้าของเราดูมีมิติขึ้น ตัวคอนซีลเลอร์นี่อีฟนำมาใช้แทนไฮไลท์ค่ะ คือใช้ไปในบริเวณที่อยากให้หน้าของเราดูเด่นขั้น เช่นใต้ตา สันจมูก หน้าผาก ส่วนคอนทัวร์ก็ทาบริเวณที่เราคิดว่ามันเป็นส่วนเกินบนใบหน้าค่ะ แบบใหญ่เกินไปไรงี้ ก็ขะเป็นพวกเหนียง สันกาม หน้าฝาก แล้วก็อย่างลืมงัดดั้งด้วยนะคะ
เสร็จจากงานผิวก็มาต่อกันที่งานคิ้วค่ะ ก็เหมือนเดิมเลย เขียนคิ้วทรงธรรมชาติ เน้นหางให้คมนิดนึง แค่นั้นแหละค่ะ
ขั้นตอนการแต่งตา1. ทาสีออกน้ำตาลชมพูมีชิมเมอร์ไปให้ทั่วบริเวณเปลือกตาด้านบน2. ทาสีที่เข้มกว่าสีแรกที่บริเวณเปลือกตาบนและเปลือกตาล่างด้านหลัง ค่อยๆใช้นิ้วแท็บๆไปเบาๆค่ะ3. เขียนอินเนอร์อายที่ขอบตาบน และขอบตาล่างบริเวณหางตา4. เขียนอายไลเนอร์เป็นเส้นบางไม่หนามาก เป็นวิงหางยาวออกไป5. ใช้สีจาวมุข มีชิมเมอร์นิดๆทาที่บริเวณดอลลี่อายด้านล่างค่ะ6. เสร็จแล้วดัดขนตา ปัดขนตา และติดขนตาได้เลยค่ะ
ค่อไปเป็นการปัดแก้มค่ะ ในลุคนี้อีฟจะปัดแก้มแค่บางๆพอค่ะ เพราะตากับปากเราจะหนักแล้ว ไม่อยากให้มันเด่นไปหมดทั้งหน้า 55555
ขั้นตอนการทาปาก1. ขั้นตอนแรกทาสีแดงให้ทั้วบริเวณริมฝีปากเลยค่ะ2. ทาสีที่เข้มกว่าที่บริเวณริมฝีปากด้านในค่ะ
ขั้นตอนสุดท้ายแล้ว ปัดไฮไลท์ให้หน้าพุ่งกันไปเล้ย
เสร็จแล้วค่ากับ how to ลุคแต่งหน้ายังไงให้ได้หนุ่มเกา จริงๆอีฟว่าแต่งแน่นขนาดนี้อย่าว่าแต่หนุ่มเกาเลย หนุ่มชาติไหนๆก็ต้องโหวดแล้วแหละ น่ะ มีความมั่นหน้าไปอีก แต่งหน้าเสร็จแล้วอีฟขอเดินออกไปหาหนุ่มเกาแถวบ้านก่อนน้า 5555
แถวย้านไม่มีหนุ่มๆ มีแต่ต้นไม้ ถ่ายคู่กับต้นไม้ไปก่อนแล้วกัน สำหรับ How to ลุคนี้เพื่อนๆให้กี่คะแนน อย่าลืมเม้นบอกกันหน่อยน้า  <3

ออนนีเยปอ

ออนนีเยปอ

เป็นสิ่งมีชีวิตเล็กๆบนโลกที่คลั่งไคล้วงการ k-pop เป็นอย่างมาก

Line Id : gd.evening

FULL PROFILE