[REVIEW/HOWTO] ไฮไลท์ยังไงให้มีหนังปลาทูออกมา!! Too Faced Love Light Prismatic Highlighter

28 8

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ถ้าใครตามเพจบิ๊วตี้ต่างๆหละก็

หน้าวอลเฟสจะต้องมีแต่เทรนด์ไฮไลท์หน้าเงาเป็นหนังปลาทู ! !

หูยยยยพลอยเองปัดเฟสไป-มา มีรึจะทนไหวคะ มันต้องลองให้สาแก่ใจ ทนกระแสไฮไลท์ไม่ไหวจริงๆ

แต่ละแบรนด์ปล่อยไฮไลท์หลากสีมาแข่งกันสุดฤทธิ์

เอาจริงๆเลือกไม่ถูกเลย ไม่รู้ว่าจะเริ่มจากสิ่งไหนก่อนดี

ที่ซื้อ Too Faced Love Light Prismatic Highlighter มาเนี่ย

เพราะเคยใช้เครื่องสำอางของ Too Faced แล้วคุณภาพไม่จกตา!

ก็เลยตำมา วันนี้เรามาดูกันว่าหน้าจะเงาเบอร์ไหน ! ?

แพคเกจจิ้งรูปหัวใจ มีความแมทัลลิคเงาวับสุด! !

[เอาจริงๆชะนีเห็นแพคเกจจิ้งก็ยอมจ่ายตังให้ความน่ารักแล้วถูกป่ะ

เทียบกับไฮไลท์แบรนด์อื่นที่มาเป็นกล่องสี่เหลี่ยม ==’]

ด้านในอัดไฮไลท์เป็นปริซึมเล่นแสงเงาสวยงาม

ออกมาทั้งหมด 3 สี แต่ที่พลอยมีสี You Light Up My Life สีทอง และ Ray Of Light สีโรสโกลว์

ไม่เลือกสีแชมเปญมาเพราะใกล้กับสีที่มีอยู่แล้ว

แทนที่จะมาปาดดดแขนโชว์ ลงบนหน้าให้เห็นจะๆกันตาไปเลยข่าา

เริ่มจากใช้ Ray Of Light สีโรสโกลว์ ไฮไลท์หัวตาจนกว่าข้างบ้านจะนินทานะคะ

พอข้างบ้านเริ่มซุบซิบ ก็ไฮไลท์โหนกคิ้ว สันจมูก และกระจับปากต่อได้เลย

ต่อมาพลอยใช้ You Light Up My Life สีทองไฮไลท์โหนกแก้มให้ขึ้นชีโบนชัดๆ

ปัดขึ้นในแนวเฉียง

ขั้นตอนนี้จะมาคู่กับเฉดดิ้งสุดสตรองง ยิ่งเฉดตัดแก้มชัดมาเท่าไหร่ รับรอง!! หนังปลาทู 4D แน่นอน

อะอะอ๊าาาา … . .ยานแม่ลงแล้วจร้าา

ปลายจมูกรูปนี้จะทะลุมั๊ยคะเนี่ยย กลัวววใจ ฮ่าๆๆ

ได้ความเงา ฉ่ำ มีมิติ หน้าไม่แบนแบบตอนแรกละ ใช้สีทองหนังปลาทูก็จะดูโกลว์ๆหน่อย

เป็นไงคะ ชอบกันไหม?!

ส่วนตัวสำหรับพลอยชอบ Too Faced Love Light Prismatic Highlighter และใช้บ่อยมากก

โดยเฉพาะสีทอง ย้อนไปดูรูปบนสุดได้ ปริซึมแถบนึงจะหายไปละ

เปิดตลับแล้วมันจะไม่สวยเหมือนตอนแรก แต่มาสวยบนหนังหน้าเราให้อภัยได้

การกระจายแสง หรือเวลาแสงตกกระทบพลอยให้ 10 10 เลย

เพราะทุกครั้งที่ใช้มีคนถามเสมอว่าไฮไลท์สวย ของอะไร เท่านี้พลอยว่าวัดได้นะ

เราไม่ได้สวยอยู่ในโลกส่วนตัวคนเดียว

ใช้แปรงปัด เบรนด์เกลี่ยสีได้ง่าย แล้วก็ไม่ต้องฝนให้ขึ้นเงาจนเมื่อยมือ

นางออกสีชัดแบบดูโกลว์จริงๆไม่ใช่ดูหน้ามัน

ราคา 1,590.- ถ้าถามว่าคุ้มไหม พลอยว่าใช้ได้นาน เพราะครั้งนึงเราไม่ได้ปัดโป๊ะมาก

ด้วยความที่เป็นคนมีไขมันตรงแก้มเยอะ เวลายิ้มหน้าดูอิ่มมาก ไม่ต้องไฮไลท์เวอร์วัง แค่พองาม

เพราะพลอยเองเคยถมสุดมาแล้ว ถ่ายรูปปุ๊บตาหายเห็นแต่แก้ม ! !

แนะนำว่าไฮไลท์ฉ่ำมงพองามละกันนะคะ

ลองหาจุดที่ปัดแล้วพอดี ดูสวยกัน

หรือจะเลือกสีโรสโกลว์มาปัดโหนกแก้ม ก็จะได้ความเป็นธรรมชาติมากกว่าสีทองนะ

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์ ขอบคุณมากนะคะ

แวะมาพูดคุยกันได้เสมอค่ะ ไว้เจอกันกระทู้หน้านะ บัยยย~~~

Ploiawait

Ploiawait

*・゚Beauty, Fashion & Lifestyle Blog・゚*

✧ Winner GoodSkin Labs Circleplex-2 Review Contest

✧ Winner Mamonde Girls Review Contest

✧ Pantene Daily Moisture Repair 14 Days Hair Challenge

✧ Winner Provamed Review Contest

✧ 2nd Runner up Karmarts Beauty Review Contest 2014 by Lemonade Magazine

FULL PROFILE