รีวิว ''สักปาก" ครั้งแรกในชีวิต

9 3

สวัสดีค่ะ วันนี้เนยจะมารีวิวการทำศัลยกรรมแรก  ในชีวิตของเนย ให้เพื่อนๆ ได้ฟังกันค่ะ

ไม่รู้ว่ามันจะเรียกว่าการทำศัลยกรรมได้หรือเปล่านะคะ เพราะไม่ได้มีการผ่านมีดหมอเลยค่ะมีแต่การผ่านเข็มสักเท่านั้น 

ตั้งแต่เกิดมา เคยทำอยู่อย่างเดียวคือการจัดฟัน ค่ะเพราะเมื่อก่อนฟันเนยน่าเกลียดมาก

ฟันเยอะ ล้นปากฟันหน้าก็เหยิน 2 ซี่หน้า เหมือนจอบ

อย่าได้ถามว่ามีรูปประกอบมั้ยสมัยนั้นไม่ชอบถ่ายรูปเลยค่ะ เห็นตัวเองละรับไม่ได้

พอโตมา ก็เลยเริ่มดูแลตัวเองจริงๆ ก็แค่หัดแต่งหน้าแหละค่ะ

ไม่ได้ทำอะไรมากไม่ฉีดผิว ไม่กินกลูต้า ไม่โบทอกซ์ ฟิลเลอร์ ร้อยไหมเสริมดั้ง อะไรทั้งนั้น

ไม่ใช่ว่าคิดว่าตัวเองสวยนะคะแต่กลัวเจ็บ กลัวเข็ม และเสียดายเงินค่ะเนยเป็นคนงกมาก รู้ตัว ฮ่าาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่มาวันนี้ อยากจะสวยตอนหน้าสดเพราะตอนหน้าสดเนี่ย โล้นมากเนื่องจากคิ้วไม่มี หน้าเลยเหมือนแม่ชีสุดพลัง

แต่ครั้นจะสักคิ้ว ก็ยังไม่กล้าเพราะ เป็นคนหน้าดุ ถ้าคิ้วเข้ม จะยิ่งดุกันไปใหญ่เลยเอาไว้ก่อน เขียนเอา สวยแต่ละวันตามอารมณ์ 

บางวันคิ้วตรง บางวันคิ้วโก่งบางวันหนา บางวันบาง 

แต่การสักปากเนี่ยเนยมองว่า ถ้าเราปากมีเลือดฝาดอมชมพู ทุกโอกาส มันน่าจะดูดี

และหลักทางโหงวเฮ้งถ้าปากแดงระเรื่อ หมายถึงเราจะการเงินดีค่ะนี่แหละเป็นสาเหตุที่ทำให้ตัดสินใจทำ

เอาล่ะ พล่ามมาซะยาว มาดูกันดีกว่า ว่าเป็นยังไงค่า

....................................................

ก่อนอื่น เราต้อง ทายาชา  ก่อนไม่งั้นเจ็บมากแน่นอนค่ะ

ยาชาจะเป็นชนิดทาๆ ป้ายๆ ลงบนปากแล้วเอาแผ่น wrap มาปิดไว้

รอสัก 30-40 นาที ให้ยาชาทำงาน

รูปนี้เหมือนคนอ้วกละไม่ได้เช็ดมากๆเลอะปากไปหมด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พอยาชาได้ที่ เราก็จะรู้สึกว่าเราไม่รู้สึกคือควบคุมไม่ได้

คล้ายๆ ปากบึนๆ บวมๆ บานๆลิ้นคับปาก พูดไม่ชัดกินน้ำ ก็น้ำลายยืด ประมาณนั้น

สีที่เนยเลือกเป็น  สีส้มพีช  ค่ะเพราะพื้นปากเนยก่อนสัก ค่อนข้างคล้ำไปทางดำ คล้ายคนสูบบุหรี่ทั้งๆ ที่ไม่ได้สูบ แย่จริงๆ

ตอนที่เข็มมันลงบนปากมันรู้สึกยิบๆ คันๆ ค่ะไม่เจ็บมาก ทนได้ขั้นตอนนี้ ย้ำๆ ใช้เวลาประมาณเกือบชั่วโมง

เสร็จแล้วก็จะปากบวมๆ บึนๆ ห้อยๆ แบบนี้เพราะมันลงเข็มไปจนระบมแต่เรายังไม่รู้สึกหรอกนะคะ เพราะยาชายังไม่หมดฤทธิ์

ทำเสร็จแล้วก็ใช้ชีวิตตามปกติได้เลยค่ะพูดได้ คุยได้เพียงแต่ว่าต้อง  หมั่นทาวาสลีนไม่ให้ปากแห้งแตกค่ะ

เพราะเดี๋ยวมันจะค่อยๆ ลอกถ้าเราไม่ทา ปากมันจะแตกเหมือนคนปากแห้งแตกในหน้าหนาว

ถ้าปากแตกมันจะเจ็บมากกินอาหารเผ็ดๆ แล้วไม่ต้องพูดถึงแสบตูดหรอ ???ป่าว...แสบปาก!!

เพื่อนๆ ตกใจใช่มั้ยคะปากบึน อวบอิ่ม เหมือนแองเจลีน่า โจลี่ เลยอ่ะอวบอิ่ม เหมือนจะแตก

ไม่ชินเลยค่ะ เพื่อนๆ เนยก็ไม่ชิน ดูนางสิ 

หลังจากนั้น ปากเราก็จะเริ่มๆ ลอกเป็นขุยๆ แผ่นๆเห็นมั้ยคะ ทาลิปแล้วมันจะไม่เรียบ

รอสัก 1 อาทิตย์ก็จะลอกออกทั้งหมดค่าาาา

ข้อดีอีกอย่างคือลงน้ำละยังสวยอยู่ค่า

มันก็จะชมพูอมแดงหน่อยๆ

วันนี้ลาไปก่อนขอบคุณที่ติดตามค่่า

CheeZii Noei

CheeZii Noei

ใครชอบอ่านรีวิว counter brand
ฝากกด follow ให้หน่อยน้า
จะผลิตผลงานมาให้อ่านเรื่อยๆ ค่า

FULL PROFILE