ท้ากิน!! ไอติมไซส์ยักษ์ถ้วยละ 3 พัน 10 คนจะกินหมดมั้ย

3 1

ได้เวลา sweet time แล้วค่ะซิสสสส ไม่อยากจะเม้าท์เลยว่าวันนี้จะเล่นใหญ่เบอร์ไหน แต่อยากให้ไถลงไปดูเอง เพราะเราตั้งใจมาโชววววว์

กินไอศกรีมไซส์ยักษ์ Strawberry Supreme ราคา 3,000 บาท!!!@Mo & Moshi Siam Center ชั้น 4

ใครเพื่อนเยอะ แก๊งนึงมี 10 คน 12 ชีวิตไรงี้ แนะนำมาเลยค่ะ กล้าบอกได้เลยว่าไม่มีที่ไหนจัดชุดใหญ่เท่าที่นี่อีกแล้ววว ร้านนี้เสิร์ฟไอศกรีมได้ทุกไซส์ ตั้งแต่มาคนเดียว Lonely เว่อร์ ยันแห่กันมาเป็น 10 ก็รับไหวมาดูกันดีกว่าว่าจะกินหมดมั้ย? 

ก่อนอื่นมาดูหน้าร้านกันก่อน หลายคนอาจจะหาไม่เจอว่าอยู่ตรงไหน ร้านอยู่ฝั่งตรงข้ามร้านบอนชอนนะคะ

เมื่อเรามีเมนูในใจอยู่แล้วว่าจะมากิน Strawberry Supreme ซึ่งเป็นเมนูที่ใหญ่ที่สุดของร้าน เป็นที่ฮือฮาอย่างมาก เพราะมีการแชร์วิดีโอเต็มเฟสไปหมด เห็นละอดไม่ได้ ต้องมาลองเอง เจนเลยถ่ายเมนูอื่นๆ มาให้ส่องกันด้วย 

แอบบอกว่าเครื่องดื่มแถวล่างสุดเป็นเมนูใหม่ แต่ตัวที่ขายดีคือแบบมิลค์เชคนะจ๊ะ

Strawberry Supreme [3,000 บาท]

อย่างที่บอกว่ามันใหญ่มากกกก กินได้ 10 - 15 คน Texture ไล่ตั้งแต่ชั้นล่างขึ้นมานะคะ ล่างสุดเป็นไอศกรีมรสสตรอว์เบอร์รี่ที่เนื้อของไอศกรีมคล้ายๆ บิงซู มีสองชั้นเลยนะ สีชมพูเข้มและชมพูอ่อน 

ถัดขึ้นมาเป็นสตรอว์เบอร์รี่สดประดับประดาอลังการ ด้านในโปะขนมปังโทสต์หั่นเป็นเต๋าชิ้นใหญ่ โรยสลับกับคอนเฟลค และมีวาฟเฟิลประมาณ 4 ชิ้น ตามด้วยส่วนที่ว๊าวที่สุดคือไอศกรีมทั้งหมด 22 ลูก ที่เราสามารถเลือกรสชาติได้ ดีงามไปอีกกกก

เค้าให้เราเลือกรสชาติไอศกรีมได้ตามภาพด้านบน แต่เราไม่เลือก เพราะเราเล่นใหญ่ จัดมาทุกรสชาติเลยจ้าาาา

ยัง ยังมีอีกจ้าาาา โปะซอฟต์ไอศกรีมด้านบน ยอดใหญ่ๆ 3 ยอด โว้ววววว

ปักป็อกกี้รสสตรอว์เบอร์รี่ 3 กล่อง 3 มุม ชึ้บๆๆ

สุดท้ายแล้ววว ท็อปด้วยสตรอว์เบอร์รี่สดลูกใหญ่ๆ คูลๆ อีก 8 ลูกจ้าาา เป็นอันจบพร้อมเสิร์ฟ

ความสุขของผู้หญิงก็รู้ๆ กันอยู่อะค่ะซิสส ถ่ายรูปสวยงามอัพลงโซเซียล ก่อนแล้วค่อยกิน 555555

รสชาติส่วนที่ชอบและอร่อยที่สุดคือไอศกรีมที่เป็นสกูป อร่อยทุกรสจริงๆ รสที่ชอบที่สุดคือเสาวรส ช็อกโกแลต และรัมเรซิ่น รสที่พีคที่สุดคือเลมอนซอร์เบ็ท เปรี้ยวจริงอะไรจริง 55555 ส่วนรสชาติของซอฟต์ครีมสีขาวด้านบนก็รสชาติเฉยๆ

ขนมปังที่ยัดด้านในมาเยอะมากคือไม่อร่อยอ่าไม่โอเค ส่วนวาฟเฟิลเหนียวนุ่มงานดีแต่จืดไปนิส ไอศกรีมที่อยู่ก้นถ้วยมี Texture แปลกรสชาติหวานๆ กินเยอะแล้วเลี่ยนหน่อยๆ สตรอว์เบอร์รี่ลูกใหญ่งานดี เปรี้ยวๆ ตัดหวานกันไป

มาลุ้นกันท้ายกระทู้ว่า 10 คนจะกินหมดมั้ย?

เครื่องดื่ม สั่งเฉพาะเมนูใหม่มาเลยจ้าาา

Frosty Raspberry Sorbet [155 บาท]

อันนี้สุดจริง เปรี้ยวบินได้ไปเลย เปรี้ยวมากกกก เป็นน้ำมะนาวที่ท็อปด้วยไอศกรีมรสสตรอว์เบอร์รี่ ต้องตักไอติมกินคู่กับจิบน้ำไปด้วยเบาๆ ไม่งั้นเปรี้ยวหยีตาแน่นวลลล คนชอบความจี๊ดต้องลอง หรือจะสั่งไว้ตัดเลี่ยนก็ดีนะเออ

Coffee Caramel Milkshake[145 บาท]

แก้วนี้ดีละมุนมากกกก ปกติกินเมนูที่ใส่คาราเมลที่ไรหวานตาเหลือกตลอด แต่แก้วนี้หวานมันนุ่มๆ ละมุนกำลังดี ชอบมากกกก แถมยังมีไอศกรีมรสช็อกโกแลตชิพท็อปด้านบน ปะทะกับวิปครีมไปอีกกก ฟินมากกกก

Cookie & Cream Milkshake[145 บาท]

คุกกี้แอนด์ครีมแก้วนี้ การันตีความดีงามของโอริโอ้ที่ใส่มาเยอะมาก รสชาติหวานมันตามสไตล์ ท็อปด้วยวิปปิ้งครีมปักโอริโอ้ เมนูนี้ไม่มีไอศกรีมนะจ๊ะ

Frosty Blueberry Sorbet [155 บาท]

แก้วสุดท้าย แนะนำมากกกกกก เริ่ดเว่อร์ ความแตกต่างที่ลงตัวระหว่างไอศกรีมรสบลูเบอร์รี่และน้ำเสาวรสปั่น ท็อปด้วยไอศกรีมรสบลูเบอร์รี่และกีวี่ สดใสอะไรเบอร์นี้ อร่อยมาก สดชื่นนนน

เอาละค่ามาดูกันว่าถ้วยยักษ์ที่เราซัดกันไปจะหมดมั้ย???

เมื่อเทียบกับความคุ้มค่าคุ้มราคาแล้ว ถ้ามีเพื่อนไปกินด้วยกันซัก 10 คนขึ้นไป ช่วยกันหาร กินไปเม้าท์ไปสนุกสนานก็โอเคอยู่ เรื่องรสชาติไอศกรีมสกูปเค้าอร่อยจริงๆ หรือใครคิดว่า กว่าจะนัดเพื่อนครบแก๊งได้มันยากนะ ว่างๆ ก็ไปลองชิมไซส์เล็กกันได้ค่า

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE