ตามหามานาน แชมพูสูตรอ่อนโยน ที่ใช้แล้วบำรุงผมได้จริง

21 10

สวัสดีค่ะ วันนี้แก้มมาในรูปแบบรีวิวแบบบล็อคกันบ้าง แต่ไม่ได้มาสอนแต่งหน้าเหมือนที่ผ่านมานะคะ วันนี้แก้มจะมารีวิวแชมพูที่ตอนนี้แก้มใช้แล้วรู้สึกชอบมาก

ถ้าใครติดตามแก้มจะรู้ดีว่าแก้มเป็นคนที่แพ้แชมพูบ่อยมากๆ ทั้งผมขาด ผมแห้ง กระด้างดูไม่เงางามเลย ยิ่งทำสีผมแล้วต้องกัดสี แถมโดนความร้อนอีกไม่ต้องพูดถึงสภาพเลยค่ะ 

และแม้จะลองวนกี่สูตร กี่ยี่ห้อก็ยังรู้สึกว่าผมแห้งอยู่ ที่สำคัญเลยคือ พอลองใช้เยอะๆมันทำให้สิวขึ้นที่หน้าอกและหลัง ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่มากจริงๆสำหรับผู้หญิงอย่างเรา จริงๆที่สาวๆยังไม่รู้คือแชมพูที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้มันมีสารเคมีที่ทำร้ายเส้นผมของเรา ยิ่งเมื่อใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่อง
อาจทำลายความชุ่มชื้นตามธรรมชาติของเส้นผม ทำให้ผมแห้งหยาบกระด้างและเปราะหัก สารเคมีที่ว่านั้นนั้นคืออะไร มาทำร้ายเส้นผมเราได้ยังไง เดี๋ยวแก้มจะเล่าให้ฟังค่ะ

พอรู้แบบนี้แล้ว และแก้มได้ไปทดลองใช้แชมพูแบรนด์นึงมาค่ะ ซึ่งเค้าบอกว่าเป็นผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมที่ปราศจากสารเคมีอ่อนโยนต่อทั้งเส้นผมและหนังศีรษะของเราและที่จะพูดถึงวันนี้นั่นก็คือ L’Oréal Paris Ever  แชมพูสูตรอ่อนโยน ที่บอกว่าอ่อนโยน มาดูกันค่ะว่าอ่อนโยนแค่ไหน

•   ปราศจากพาราเบน หรือสารกันเสียในเครื่องสำอาง•   ไม่มีสีสังเคราะห์เพราะสีสังเคราะห์นี่แหละที่เป็นตัวการทำให้โครงสร้างผมถูกทำลาย •   ปราศจากกลูเตน•   ปราศจากเกลือที่รุนแรง•   ไม่มีการทดลองและไม่มีส่วนผสมที่เกี่ยวข้องกับสัตว์•   และที่สำคัญที่แก้มเล่ามาตั้งแต่ต้นเลยคือไม่มีส่วนผสมจากซัลเฟต 100% ซึ่งเจ้าตัวนี้แหละถึงแม้ว่ามันจะช่วยทำความสะอาดและทำให้เกิดฟองแต่มันคือตัวการในการทำลายความชุ่มชื่นและความเงางามของเส้นผมของเรา และยังทำให้สีผมที่ย้อมหรือทำไฮไลท์สวยๆมานั้น หลุดออกเร็วเกินไป

‘อ่อนโยนกว่า ก็ดูแลผมได้ดีกว่า’ ส่วนผสมของ L’Oréal Paris Ever  มีความอ่อนโยนและไม่มีสารเคมีรุนแรงเป็นส่วนผสม ทำให้ผมได้รับการบำรุงเต็มที่ ใช้แล้วผมนุ่มลื่นสุดๆ และจุดเด่นอีกอย่างคือมีกลิ่นที่หอมดอกไม้มากๆใช้แล้วนอกจากเส้นผมจะสวยสุขภาพดี เปล่งประกายเงางามแล้วความหอมนี้ยังช่วยให้รู้สึกผ่อนคลายเวลาสระผมอีกด้วย ตอนแก้มสระผมนี่รู้สึกฟินมากเลยค่ะ

L’Oréal Paris Ever เค้ามีทั้งหมด 5สูตร ตามภาพเลยค่ะ มาค่ะแก้มจะบอกให้ว่าแต่ละสูตรเค้าช่วยเรื่องอะไรกันบ้าง

ตัวแรกซ้ายสุด  L’Oréal Paris EVERFRESH

แชมพูและครีมนวดเพื่อขจัดรังแค แต่มีความโยนต่อเส้นผม

ตัวที่สอง L’Oréal Paris EVERCREMEแชมพูและครีมนวดเพื่อบำรุงผมแห้งเสีย ให้กลับมานุ่มมีน้ำหนัก

ตัวที่สาม L’Oréal Paris EVERSLEEK

แชมพูและครีมนวดเพื่อผมชี้ฟูที่จะช่วยบำรุงให้ผมเรียบลื่นเรียงเส้นสวย

ตัวที่สี่ L’Oréal Paris EVERSTRONG

แชมพูและครีมนวดเพื่อผมแข็งแรงมีวอลลุ่มมากขึ้น บำรุงจัดเต็มแบบไม่ทำร้ายผม

และตัวที่ห้า L’Oréal Paris EVERPURE

แชมพูและครีมนวดเพื่อผมทำสีโดยเฉพาะ ช่วยบำรุงผมที่แห้งเสียจากการทำสีอย่างอ่อนโยน และยังช่วยให้สีผมสดชัดอีกด้วย

สูตรที่แก้มเลือกใช้คือ L’Oréal Paris Everfresh ความดีงามของตัวนี้อยู่ที่มันเป็นแชมพูขจัดรังแคที่ใช้แล้วไม่รู้สึกว่าหนังศีรษะแห้ง เหมือนแชมพูขจัดรังแคทั่วไปที่เคยใช้ค่ะ เพราะเป็นแชมพูขจัดรังแคหนึ่งเดียวที่ไม่มีสารซัลเฟต พอแก้มลองใช้แล้วประมาณ 1 สัปดาห์ อาการคันหนังศีรษะและรังแคดีขึ้นจริงๆ เพราะเค้ามีสาร Pyrithione Zinc ช่วยเรื่องรังแคโดยเฉพาะ และเจ้าตัวนี้นอกจากขจัดรังแคแล้ว ยังมีสารบำรุงผมจาก Indian Lilac ช่วยให้ความชุ่นชื่นกับเส้นผม และหนังศีรษะไปพร้อมๆกันด้วย และที่พิเศษอีกอย่างคือนางมีทั้งแชมพูและครีมนวดที่มาให้ใช้คู่กันเลย ได้ทั้งเรื่องรังแคและผมนุ่มสวยไม่ต้องไปหาหลายสูตร หลายยี่ห้อครบสวยจบ ใช้ประจำ in love สุดๆค่ะ

ใครอยากบอกลาสารเคมีแรงๆไม่อยากให้ผมและหนังศีรษะโดนทำร้ายก็สามารถหาซื้อ L’Oréal Paris Ever ทั้ง 5 สูตร ได้ที่ร้านค้าชั้นนำทั่วไป , ท็อปส์ ซุปเปอร์มาเก็ต, เซ็นทรัล ฟู๊ดฮอลล์ , วัตสัน, เทสโก้ โลตัส, บิ๊กซี, กูร์เมต์ มาร์เก็ต หรือ โฮมเฟรชมาร์ท ราคา 299 บาทเท่านั้น คุ้มค่ามากๆ

สารเคมีแรงๆไม่มีทางได้ทำร้ายเส้นผมแก้มแน่นอน บายยยย~#LorealParis #EVER #MoreGentleMoreCare