Review แอพ Gudak Cam เปลี่ยนกล้องไอโฟนเป็นภาพกล้องฟิล์มสุดคูล

14 4

ฮัลโหลล สาวๆจีบันทุกคนเจอกันอีกแล้วนะคะ แต่วันนี้อิงมาแปลกไม่ได้มารีวิวเครื่องสำอางแต่อย่างใดวันนี้อิงมารีวิวแอพถ่ายรูปแอพนึงที่ได้ลองมาแล้วชอบมากคือแอพ Gudak Cam ที่เอาเสน่ห์ของกล้องฟิล์มมาใส่ไว้ในแอพได้ดีงามมากเพราะรูปที่ได้มาสวยมากแถมยังมีลูกเล่นอีกมากมายย เราไปดูกันเลยค้า

ก่อนอื่นเราก็โหลดแอพกันก่อนเลย ราคาแอพนี้อยู่ที่ 35 บาทค่ะ

ปิ๊งงงงงงง !! เปิดมาก็จะมีหน้าตาประมาณนี้เราไปเริ่ม START กันเลย

ต่อมาเราก็จะเจอหน้าตาเหมือนกล้องกระดาษ แบบใช้ฟิล์ม แบบในสมัยก่อนพร้อมข้อมูลที่บอกเราว่าเราจะถ่ายได้ทั้งหมด 24 รูป ภายใน 12 ชม. ใช่ค่ะทุกคนฟังไม่ผิดถ้าฟิล์มหมดก็รอต่อไป 12 ชม. เราถึงจะเริ่มถ่ายได้อีกครั้งแล้วที่เก๋คือเราไม่มีทางเห็นรูปได้เลยต้องรอล้างฟิล์มอีก 3 วันถึงจะได้รูปที่ถ่าย !!เมื่อครบ 3 วัน ถึงจะได้เห็นภาพทั้งหมดที่ถ่ายไว้ได้ถ่ายรูปแล้วยังได้ลุ้นไปอีกว่ารูปจะออกมาเป็นยังไง

เราก็รอล้างกันต่อไปแต่ถ้าใครอดใจไม่ไหว แอบไปเปลี่ยนวันที่ในไอโฟนแค่นี้ก็จบแต่มันก็ไม่เก๋อะเนอะะ เราไปดูรูปที่ถ่ายออกมาเลยค่าว่าจะคุ้มกับเวลาที่ต้องรอรึเปล่าา

แต่กรี๊ดเถอะะ รูปที่ได้คือดีมากกกกก

ไม่มีการแต่งเติมสีสันใด ๆ คือออกมาแบบนี้เลยนะคะซิสสส

แค่นี้ก็ถ่ายรูปชิค ๆ ได้แล้วอะ สรุปคือชอบมากก คุ้มกับ 35 บาทที่เสียไปที่สุดหวังว่าทุกคนชอบกันนะคะ ไปลองเล่นกันดูค่ะสาว ๆ แล้วจะปริ่มมากเว่อ !!!

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE