ถอนให้ออกสิวเรื้อรัง

11 5

สวัสดีค่ะ  แนะนำตัวก่อนค่ะ เราเป็นมือใหม่หัดเขียนเพราะเราเป็นคนชอบอ่านพวกรีวิว วันนี้เราจะมาพูดถึงเรื่องสิว สิว กันเจ้าปัญหาเพราะเราเป็นคนที่สิวชอบขึ้นอยู่ตลอดเวลาไม่ว่าจะอากาศแบบไหนก็ขึ้นแก้ปัญหาไม่ตก แย่ไปกว่านั้นผิวแพ้ง่ายอีกด้วย หาครีมบำรุงทุกสิ่งอย่าง คนนั้นคนนี้บอกว่าดีใช้ตามหมด เพราะ อยากหายแล้วอ่ะ ไม่ก็ไม่หาย จนวันนึ่งเจอกับเพจนี้เห็นรีวิวมีแต่คนใช้ดีใช้แล้วหาย ยังไงล่ะ ลองเปิดใจใช้อีกแล้ว หลังจากใช้แล้วมันทำให้ผิวหน้าเรากับมาดีอีกครั้งแถมผิวแข็งแรงด้วย เป็นของอะไรมาดูกันค่ะ

เป็นสินค้าของแบรนด์ Skinplants ค่ะ  ขอแนะนำตามลำดับการใช้ของเราเลยนะคะ          ตัวที่ 1 คือคลีนซิ่ง (Absolutely Clean’n Revover)  สำหรับเราเป็นคนแต่งหน้าอยู่แล้วยังไงก็ต้องใช้คลีนซิ่งมาไว้ใช้เช็ดทำความสะอาดผิวหน้าพวกเมคอัพ รองพื้น เราว่าตัวนี้ใช้เช็ดแล้วออกได้ดีมากๆ 2-3 แผ่นออกหมดเลย วันไหนไม่แต่งหน้าก็เช็ดได้ ช่วยเรื่องสิวอุดตัน สิวเสี้ยนออกได้ดี ใช่ดีและชอบมาก ๆ เลยค่ะ ให้ฟิวที่แตกต่างมากๆ

ตัวที่ 2 คือ วิฟโฟม (Perfectly Pore Work Organic Whip Foam) เมื่อเราใช้คลีนซิ่งเช็ดทำความสะอาดผิวหน้าแล้วเรามาต่อกันด้วยวิปโฟมล้างหน้าใช้ประมาณ 2-3ปั้ม ค่อยๆนวดให้ทั่วใบหน้ากลิ่มหอมอ่อนๆ ล้างน้ำเปล่าออกให้สะอาดสะอาด หลังหน้าหน้าเสร็จรู้สึกได้ว่าหน้าสะอาด นุ่มๆ ชุ่มชื่น ดูไม่แห้งตึงเหมือนโฟมต่างๆที่เราเคยใช้มา ดีอ่ะ

ตัวที่ 3 คือ Defenza Cream เป็นตัวที่ช่วยให้ผิวหน้าเรากลับมาดูดีอีกครั้งหลั้งจากที่หน้าเราพัง แพ้ง่ายมาก่อน ใช้หลังล้างหน้าเสร็จเป็นครีมบำรุงผิวหน้าใช้ทาให้ทั่วใบหน้าใช้เป็นประจำเช้าและเย็น ต้องบอกเลยว่าช่วยเราได้ดีจริงจากผิวหน้าที่มีทั้งสิวอักเสบ สิวอุดตัน  เต็มหน้าไปหมด แถมผิวแพ้ง่ายใช้อะไรก็ไม่ดีขึ้น พอมาเจอตัวนี้ในเพจใช้แล้วรู้สึกใช้แล้วหน้าเราหายจริงสิวที่เคยขึ้นก็ไม่กลับมาขึ้นใหม่อีก ผิวดูแข็งแรงกว่าเดิมเยอะ จะใช้ต่อไม่ยอมเปลี่ยนแน่ค่ะ

ผลลัพธ์หลังใช้ : บอกได้เลยหลังใช้มาประมาณ 2 สัปดาห์ ผิวเราดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ผิวหน้าเนียน พวกสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ค่อยๆหลุดออก ส่วนสิวอักเสบก็ยุบลง หน้าดูเปลี่ยนไปมาก ตื่นเช้าหน้าเนียนนุ่ม ชุ่มชื่นแลดูเป็นธรรมชาติดี

ลักษณะของเนื้อผลิตภัณฑ์ 1. Absolutely Clean’n Revover จะเป็นคล้ายๆเอสเซ็น จะมีสีเหลืองอ่อนๆ เข้มข้นมากๆ2.Perfectly Pore Work Organic Whip Foam เป็นเนื้อวิปโฟมสีขาวฟูๆ สัมผัสดูจะนุ่มๆ กลิ่นธรรมชาติ3.Defenza Cream เป็นเนื้อครีมสีขาวผลิตภัณฑ์ของทางแบรน์เค้าจะสกัดจากธรรมชาติทั้งหมด เหมาะสำหรับผิวที่บอบบางและแพ้ง่าย กลิ่นจะออกเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ

หวังว่าจะเป็นสิ่งดีๆให้กับสาวๆที่มีปัญหาผิวแบบเรา ลองเลือกใช้หรือศึกษาข้อมูลทางเพจได้เลย รับลองได้เลย ใช้แล้วหายจริงสิวไม่กับมาขึ้นอีกคงเป็นประโยชน์ดีๆที่ได้แนะนำวันนี้ค่ะ ครั้งหน้าเราจะกลับมาบอกต่อในสิ่งดีๆนะคะ ไปแล้วนะ

แซ่บสวยได้อีก

แซ่บสวยได้อีก

FULL PROFILE