5 ไอเทม กู้หน้าพังๆให้กลับมาขาวใสภายใน 7 วัน | ทำได้จริงหรอ?

15 4

ก่อนอื่นต้องขอกล่าว สวัสดี สาวๆทุกๆคนเลยนะคะ บทความนี้เหมาะสำหรับเด็กสาวมัธยมวัยใสเป็นอย่างมากกกกก ห้ามพลาดกันเลยทีเดียว เพราะของที่ใช้ราคานักเรียน หาซื้อได้ง่าย ส่วนใหญ่ใช้เเล้วไม่เเพ้ด้วย เอาใจคนพิวเเพ้ง่าย

เอิ่ม.... สำหรับคนที่เข้ามาอ่านในวันนี้อยากหน้าใสใช่ป่าวหล่าา ช้าทำไร เอ้ย! ช้าอยู่ไย เอ่อออ.. 55555 ช่างมันเถอะ ไปเริ่มกันเลยคร่า (ขอเรียกเเทนตัวเองว่าเราเเล้วกัน
)

ไอเทมที่เราใช้

เเนะนำตัวก่อนนะ เราชื่อยี่หวา เรียนอยู่ชั้นม.6 นี้คือสภาพหน้าหลังจากการตากเเดดเป็นเวลา1วันเต็มๆ เเล้วไม่ได้ทาครีมออกจากบ้านเลย #มันคือความพิดพลาดครั้งยิ่งใหญ่ ในรูปมันไม่ค่อยชัดเเต่ตัวจิงคือสิวผดขึ้นเต็มเเก้ม หน้านิดำเเถมไหม้ (หน้าบวมๆนี้เป็นผลมาจากการกินมากจนเกินไปค่ะ5555อย่าไปโฟกัสมัน) งั้นก็ไปดูกันเลยค่ะว่าจะกู้หนังหน้าดีๆกลับมาดีได้มั้ยภายใน7วัน ลุ้นนน

ทำความสะอาดผิวหน้าตอนเย็น เริ่มด้วยเจ้าตัวนี้ก่อนเลยค่ะ ป้ำมันลงบนสำลีเเล้วเช็ดไปที่ใบหน้า พอเราเริ่มรู้สึกว่าเครื่องสำอางค์หรือครีมที่เราใช้มันหลุดออกจนหมดเเล้ว เราค่อยล้างหน้าออกด้วยน้ำสะอาดค่ะ ไม่ต้องเช็ดหน้าให้เเห้งนะ (ปล.เราไม่รู้ว่าจะมีคนใช้วิธีนี้รึเปล่าเเต่เราทำเป็นประจำเลย) ข้าม ต่อไปค่ะ

เเล้วก็ตามด้วยcetaphilเลยจร้า ใช้พอประมาณนะไม่ต้องเยอะมาก (มันเปลือง5555) จากนั้นเราก็นวดๆลงไปใบที่หน้าเลยค่ะ วนๆประมาณสัก1-2นาที เเล้วก็ล้างหน้าออกด้วยน้ำสะอาดเลย  เสร็จเเล้วก็เช็ดหน้าให้เเห้งค่ะเเต่ไม่ต้องเเห้งมากนะพอหมาดๆ มาถึงตัวที่3 หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าเรียบร้อยเเล้ว เราก็จะใช้เจ้าตัวนี้ทาไปที่หน้าพอให้หน้ามันไม่เเห้งค่ะ

มาถึงตัวที่3 หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าเรียบร้อยเเล้ว เราก็จะใช้เจ้าตัวนี้ทาไปที่หน้าพอให้หน้ามันไม่เเห้งค่ะ

อันสุดท้ายย้ายย้ายย้ายยย!!! ก่อนจะทำการไปนอน มันชื่อเจลเเต้มสิวของอภัยภูเบศร์ เป็นสมุนไพรนะ สำหรับเราเอง เราใช้เเล้วไม่เเพ้ เลยไม่เเน่ใจว่าคนอื่นใช้เเล้วจะเเพ้หรือเปล่า ลองๆซื้อมาเทสกันก่อนได้เผื่อชอบ เราใช้ตลอดเลยช่วงที่เป็นสิวหนักๆ เราว่ามันโอเค สิวหายเร็วด้วย นั้นเเหละค่ะ วิธีใช้ก็เเต้มไปบริเวณที่เป็นสิวเลย

ส่วนโฟมpondเราใช้ตอนเช้านะ ตื่นมาก็ล้างหน้าด้วยโฟมเลย บางทีก็สลับกับcetaphilบ้างเเล้วเเต่วันอะ หรือเพื่อนๆจะใช้เเค่cetaphilก็ได้นะ ไม่ก็ ใช้โฟมที่เพื่อนๆใช้เป็นประจำก็ได้

ในส่วนของแป้งที่ใช้นั้น 555เเถมๆ ❤ เราใช้ของจอห์นสันเพียวๆเลยตัวเดียวจบ วันไหนอยากพักหน้ามากๆก็นี่เลย ล้างหน้าเสร็จก็ทาเเป้งไม่ทาครีมเเล้วก็นอน ตอนเช้าเราก็ใช้ ใหญ่ๆเราจะใช้เเทนพวกเเป้งพับไรงี้เพราะคิดว่ามันไม่หนักหน้าดี

หลักจากที่ใช้ 5 ไอเทมนี้ ผลที่ได้ก็ตามรูปเลยคร่า คือหน้าใสขึ้นมากกกอิอิ ดีจายยย เเต่ก็ยังเหลือรอยนิดๆ เป็นไงบ้างคะ เพื่อนๆก็ลองเอาวิธีที่เราใช้กูหน้าใสไปลองทำดูนะ ❤❤

เเต่งหน้ากับไม่เเต่งหน้ายังดูไม่ค่อยออกเลยเเก เหมือนทาเเค่ลิปเเล้วไม่ได้ทาครีม คือมันดีมากค่ะซิส

ปล.บทความนี้เป็นบทความเเรกที่เราเขียนขึ้นมา

ถ้าพูดผิดประการใดก็ขอโทดด้วย เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ เเค่อยากมาเเชร์ประสบการณ์กู้หน้าใสของเราให้เพื่อนๆได้รู้กัน สุดท้ายนี้ก็ต้องขอลาไปนอนก่อนนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านมากๆ ฝากติดตามบทความต่อไปของเราด้วยนร้า เเล้วอย่าลืมกดเเชร์ไปให้โลกรู้ 5555555 เม้นด้วย(เรารออ่านอยู่นะ) โอเค บรัย 

yyeehwa

yyeehwa

IG: yyeehwa

FULL PROFILE