แนะนำโลชั่นสำหรับผิวกายแพ้ง่ายหน่อยค่ะ

2 3

ส่วนตัวเป็นคนผิวกายอ่อนแอแพ้ง่ายมากกกกกกก ได้แผลและผื่นแดงมาแบบงงๆทุกครั้ง เวลาแผลหายก็มักจะทิ้งรอยดำไว้นาน เหมือนโดนกระดาษบาดแขนนิดเดียวเนี่ยแต่รอยแผลอยู่กับเราหลายเดือนเลย ยุงกัดทีนึงก็คันมากแดงเต็มแขนขา

รบกวนสาวๆช่วยแนะนำโลชั่นสำหรับผิวแพ้ง่ายหน่อยนะคะ เป็นเวชสำอางค์ที่พอจะบรรเทาก็ได้ เราไม่เน้นว่าจะต้องหายเกลี้ยงกลับมาผิวใส ขอแค่กู้สภาพผิวตอนนี้ให้ค่อยๆดีขึ้นพอ หรือมีวิธีป้องกันยังไงแนะนำเข้ามาได้เลยนะคะ

ยินดีรับฟังทุกความเห็น ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

babyrilakkuma

babyrilakkuma

FULL PROFILE