Review : Ashley Two Kisses Dual Tint ลิปทินท์เนื้อเจลสูตรใหม่จากแบรนด์ Ashley : ) ถูกและดีมีอยู่จริงๆนะ♡

17 8

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน >____<

♡กลับมาพบกับแอร์อีกแล้วนะ 5555 เป็นยังไงกันบ้างค๊า สบายดีกันเนอะ :Dวันนี้แอร์ได้ของเล่นใหม่ ลองใช้แล้วชอบมากๆเลย ก็เลยอยากมาแชร์ให้ฟังกันนั่นก็คือ.....

แท่นแท้นนนนนนน

Ashley Two Kisses Dual Tint  ลิปทินท์เนื้อเจลสูตรใหม่จากแบรนด์ Ashley นั่นเองค่า

ซึ่งคำเคลมของแบรนด์ก็คือ Ashley Two Kisses Dual Tint ลิปทินท์เนื้อเจลสูตรใหม่ให้ความรู้สึกบางเบา สีสวยคมชัด ช่วยเติมสีสันสดใสเป็นธรรมชาติ มาพร้อมลิปกลอสสูตรอีมัลชั่นช่วยเพิ่มความแวววาวเพื่อริมฝีปากที่เนียนสวยอวบอิ่มยาวนานตลอดวัน..

ซึ่ง Ashley Two Kisses Dual Tint  ลิปทินท์เนื้อเจลสูตรใหม่จากแบรนด์ Ashley ก็มีด้วยกันทั้งหมด 4 สี ราคาแท่งละ 159 บาทนั่นเองค่าาา

01 สีแดง02 สีชมพู03 สีส้ม04 สีชมพูตุ่นๆ 

ซึ่งสีเบอร์ 04 เป็นสีที่แปลกมากสำหรับแอร์นะ คือเป็นทิ้นท์ที่เป็นสีชมพูนู๊ดๆหน่อย สีสวยมากๆเลยค่ะ สาวๆคนไหนชอบทิ้นท์สีชมพูที่สีไม่สดมาก ดูเป็นธรรมชาติขึ้นมาหน่อย เบอร์ 04 ตอบโจทย์มากๆเลยค่า

และนี่คือ Swatch สีลิปนะค้าาในรูปคือแอร์ทาลิปทิ้นท์เนื้อ Gel ด้านในปาก แล้วทาทับด้วย Emulsion นะคะ : )

ซึ่งเจ้าลิปทิ้นต์ตัวนี้เนี่ย ที่แปลกตาไปจากที่แอร์เคยเห็นนะก็คือมันจะมีสองฝั่ง ฝั่งแรกคือด้าน Gel ซึ่งจะเป็นฝั่งที่เป็นสีทิ้นท์เนี่ยแหละ ส่วนอีกฝั่งก็คือ Emulsion ก็คือลิปกรอสนั่นเอง

หลังจากที่แอร์ลองใช้ดูก็รู้สึกว่า เนื้อทิ้นท์นั้นนุ่มมาก ให้สีชัดเจน หอมอ่อนๆกลิ่นผลไม้ด้วยนะ >__< แล้วก็ฝั่งที่เป็นเนื้อ Emulsion ก็ไม่ใช่ลิปกรอสที่สาวๆนึกภาพกันนะคะ มันจะเป็นกรอสที่บางเบาปากมาก ไม่เหนียวเหนอะหนะ แถมยังทำให้ปากเราดูอวบอิ่มมากขึ้น ดูไม่แห้ง ไม่ลอก แล้วก็แอบช่วยเซ็ททิ้นท์ที่เราทาลงไปติดทนมากยิ่งขึ้นด้วยนะ 'v'แล้วก็ไม่ทำให้เวลาลมพัดผมเข้าหน้าแล้วผมติดปากเราด้วยนะ ฮ่าๆๆ เค้าทดสอบแล้วด้วยล่ะ :D

ในรูปด้านล่างนี้คือแอร์เช็ดด้วย remover สำหรับตาและปาก สามรอบนะ ยังไม่หลุดเลยง่าาติดทนทานมากจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆvv

ก็วันนี้แอร์ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ไว้พบกันใหม่น้าาาา สวัสดีค่า ♡

Special Thanks : Ashley Cosmetics Thailand. All opinions are my own.

sweetairry_

sweetairry_

สวัสดีค่า ชื่อแอร์นะคะ : )
♡Beauty & Lifestyle♡
●●|รัก เครื่องสำอาง อาหาร ขนม ของหวาน และไปเที่ยวววว|●●
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่าา :D

FULL PROFILE