Japan Cosme' | มือใหม่ก็สวยได้ ด้วยเครื่องสำอางจาก Cezanne

5 1

สาวๆ ซันเดหลายคนอาจจะชอบเครื่องสำอางเกาหลีเพราะราคาถูกและใช้ง่ายใช่มั้ยคะ

ซึ่งจริงๆ แล้วแบรนด์ญี่ปุ่นที่ตอบโจทย์พวกเราได้ก็มีนะแถมยังหาซื้อง่ายกว่า ไม่ต้องรอพรีออเดอร์ด้วยเน้ออออ ฟอร์มกำลังพูดถึง Cezanne แบรนด์สุดฮิตที่เป็นมิตรกับมือใหม่สุดๆ อย่ารอช้าค่ะ เราไปทำความรู้จักกับเขาเลยดีกว่า ฟิ้ววววว

- - - - - - - - - - - - - - - - - -

About Cezanneชื่อนี้ต้องคุ้นหู Cezanne (เซ-ซาน) เพื่อนๆ และต้องคุ้นตากับโฆษณาแป้งแน่นอนนนน เพราะเขามีมาตั้งแต่ปี 1964 หรือมีอายุมา 53 ปีแล้ว! ซึ่ง Cezanne มีจุดยืนว่า Always Safe, Always Beautiful คือสวยอย่างเดียวไม่พอ ต้องปลอดภัยด้วย และที่สำคัญคือ ราคาค่ะทุกคนนนน ราคาของเขาไม่ได้แพงเวอร์วัง เป็นมิตรกับวัยรุ่นวัยเรียนอย่างเราสุดๆ เลย <3 

Products by CezanneCezanne เกิดมาเพื่อสาวซันเดโดยเฉพาะเลย เพราะราคาไม่แพง แพ็คเกจกะทัดรัดน่ารัก เหมาะกับการพกพา แถมยังมีแปรงที่ใช้งานได้จริงมาให้ด้วย ยังค่ะ ยังไม่พอ เขายังขยันออกสีใหม่ที่อัพเลเวลความสดใสมาให้เราสะสมความน่ารักเล่นเป็นงานอดิเรกอะค่ะซิส ยอมใจ~ 

Recommended

1. Cezanne UV Foundation Powder

แป้งผสมรองพื้นคุมมันอันโด่งดังของ Cezanne เจ้าตัวนี้เหมาะกับวันสบายๆ วันที่ไม่อยากใช้บีบีครีม ใช้แค่แป้งตัวนี้ก็ทำให้หน้าผ่อง ดูสวยแบบใสๆ แล้วค่าา (420 บาท)

2. Cezanne Mix Color Cheek

บลัชออน 3 สี และมีไฮไลท์มาให้อีก 1 สี คือมันคุ้มมากๆ เพราะพอเราปัดวนๆ ก็จะได้แก้มสีสดใสที่มีความวิ้งค์วับจากไฮไลท์ด้วย เริ่ดดด (390 บาท)

3. Cezanne Creamy Foundation

รองพื้นเนื้อครีมให้ลุคบางเบา ผิวดูเป็นธรรมชาติ แถมมาในแพ็จเกจพลาสติก ทำให้ง่ายต่อการพกพา ตกไม่แตก ไม่เลอะเทอะด้วยนะ (390 บาท)

4. Cezanne Stretch Concealer

คอนซีลเลอร์เนื้อครีมที่มีเนื้อน้ำผสมนิดๆ ทำให้เกลี่ยง่ายมาก ใช้ปิดแพนด้า ช่วยให้ใต้ตาสว่างขึ้นแบบไม่โป๊ะ (350 บาท)  

5. Cezanne Nose & Highlight

พาเลตต์ที่ควรค่าแก่การคอนทัวร์ดั้งเป็นที่สุด เพราะมีทั้งเฉดดิ้งและไฮไลท์ในตลับเดียว ช่วยให้จมูกและหน้าเราพุ่งแบบสวยๆ (350 บาท)

6. Cezanne Pore Cover Concealer

คอนซีลเลอร์ที่ช่วยอำพรางความไม่สม่ำเสมอของรูขุมขน เหมาะกับการใช้บริเวณซอกจมูกและร่องแก้ม คุณค่าที่สาวต้องการปกปิดคู่ควร! (290 บาท)

Which one do you prefer?แป้ง Cezanne ขึ้นชื่อว่าดีงามมากกกก แต่เขามีด้วยกัน 2 สูตรซึ่งเพื่อนๆ อาจจะสงสัยว่า แล้วฉันจะใช้อันไหนดี ตลับไหนเหมาะกับฉันนะ วันนี้ฟอร์มมีคำตอบ ไปดูกันเลยค่าาา

1. UV Foundation EX Plus

ตลับฟ้าเหมาะกับสาวผิวมัน เพราะรุ่นนี้เขาเน้นคุมมันชนิดที่ว่ายิ่งเหงื่อยิ่งสวยค่ะซิสสสส แต่รุ่นนี้จะปกปิดได้ไม่ดีเท่าไรนะคะ จะให้ลุคใสๆ งานผิวมากกว่า

2. Ultra Cover UV Foundation

แป้งตลับชมพูรุ่นนี้ก็ตามชื่อรุ่นเลยค่าา Cover คือ ปกปิดดีกว่าตลับฟ้านั่นเอง แต่ไม่คุมมันเท่าอีกรุ่นนะคะ~ 

Where to buy

• Matsumoto Kiyoshi (มัทสึโมโตะ คิโยชิ)
  • Tsuruha (ซูรูฮะ)
  • Watson
  • Tops
  • Big C
  • Eve and boy

- - - - - - - - - - - - - - - - - -

เห็นมั้ยล่ะ ว่าเหมาะสำหรับมือใหม่อย่างสาวซันเดเป็นที่สู้ดดด คุณภาพก็ดี หาซื้อง่ายแถมราคาไม่แพง ลองใช้แล้วจะติดใจนะคะ

วันนี้ฟอร์มขอบ๊ายบายเพื่อนๆ ก่อนนะ แล้วมาเจอกันวันพรุ่งนี้กับแบรนด์ที่ 9 ของมิชชั่น 10 วัน 10 แบรนด์ รอติดตามกันด้วยน้า ซาโยนาระค่าาา

formino

formino

Twitter: @kformxox - 21 - Pink

FULL PROFILE