How to แต่งหน้า Chocolate Smokey Eye แต่งง่าย สไตล์คนขี้เกียจ

16 5

สวัสดีข่า ห่างหายจากการทำ how to ไประยะนึงเพราะสิวบุกข่า แพ้โฟมล้างหน้า วันนี้กลับมาแต่งหน้าเลยขอจัด how to Chocolate Smokey Eye

เป็นการแต่งหน้าโทนน้ำตาลอุ่นๆ นัวๆ และเสริมความหนักแน่นด้วย smokey eye แบบเบาๆ

อะมาเริ่มกันเลยยยยย

งานผิววันนี้ใช้ของออกใหม่ เห็นใน 7-11 เมื่อเช้าเลยหยิบมาลอง เป็น BB & CC Cream ของ Ponds ราคา 25 บาท

ปกปิดไม่มาก เนื้อกึ่งๆครีมมูส (เดี๋ยวมีกระทู้รีวิวทีหลังนะฮะ) เราทาซ้ำบริเวณกระ รอยแดง เพื่อเพิ่มการปกปิด

เริ่มงาน point makeup กันเลย

เริ่มจากเขียนคิ้ว เหมือนเดิมจ้า เขียนตามกระทู้ how to ก่อนหน้าจ้า ยังคงเห่อ Cathy Doll 4D Tattoo Tint  

มาเริ่มแต่งตาเลยจ้า วันนี้เราใช้แค่ 3 สีเท่านั้นเอง ตามภาพเลยจ้า ของ Sleek I-Divine Storm

ต่อด้วยงานปั้นหน้าจ้า

contour เหมือนเดิมเด้อ ตาม how to ก่อนหน้า เพื่อเน้นโครงหน้า และเพิ่มจุดที่ต้องการให้เด่นชัด เช่นสันจมูก  และลดจุดด้อยบนหน้าเช่นเหนียง หรือแก้มห้อยๆ 555

ติดเทปตาข่ายสร้างชั้นตา 2 ชั้น

ดัดขนตาและปัดมาสคาร่า วาด Eye Liner เฉพาะบริเวณหางตาจ้า

เสร็จแล้ววววว เป็นไงบ้างสาวๆ ง่ายและใช้เวลาน้อยนะคะลุคนี้ เราใช้เวลาไม่เกิน 30 นาที

เป็น ลุคสามัญประจำหน้า แต่งได้ทุกงาน ทุกโอกาส เข้ากับเสื้อผ้าได้หลายแนวเลย...

เราแต่งได้รับรองว่าสาวๆแต่งตามได้เช่นกันแน่นอน

ขอบคุณทุกการรับชมจ้า ขอเม้นท์ให้อ่านเป็นกำลังใจหน่อยนะ ติชมได้เลย แนะนำเทคนิคก็ได้จ้า

Items

Brows = Cathy Doll Brow 4D Tattoo Tint

Eyes = Sleek I-Divine Storm

Double Eyelid Tape = Hello Eyetape

Eye Liner & Mascara = Maybelline

Contouring = Wet 'N Wild

Cheeks = Jcat

Lips = Missse

Face = Ponds BB+CC Cream

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE