อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

Makeup Practice: ฝึกแต่งหน้า 600 บาท ไปสัมภาษณ์งาน ?!?

สวัสดีค่าาาา 

ทุ๊กคลลล (*สำเนียงลิ้นพัน 'ทุกคน')

<3
หลังจากตัดสินใจอยู่นาน ว่าทำดีไหม?
เพ้นท์ก็สลัดความอายออก 30 ส่วน แล้วลงมือทำคลิปดูค่ะ
แต่ยังเหลืออีก 70 ส่วนลองรับชมและติชมในคลิปได้ค่ะ
555555555555555555

ลุควันนี้คือออออออ

'แต่งหน้างบ 600 บาทไปสัมภาษณ์งานกันค่ะ'

คือลุคนี้เริ่มจากการที่ช่วงนี้เพ้นท์ต้องไปสัมภาษณ์งานบ่อยมากค่ะ
ซึ่ง .. อยู่ในช่วงหางานของเด็กจบใหม่ค่ะ 555
และลองหาก็พบลุคที่น่าสนใจหลายอันมากค่ะ
แต่ของที่ใช้ในคลิป งบไม่ถึงจริงๆค่ะ TwT
จบใหม่ก็จะเหม็นคาวคนจนหน่อยๆค่ะ
เลยริเริ่มหาของถูกมาใช้ จนเป็นแบบในลุคนี้เลยค่า
ลองดูเป็นอีกแนวทางนึงนะคะ
เป็นการฝึกแต่งหน้าไปสัมภาษณ์งาน ในแบบของเพ้นท์ค่า

หน้าสดที่แท้จริงนะคะ
ก่อนแต่งบอกก่อนว่า แต่งหน้าไม่เก่ง
แต่หัดแต่งอยู่ค่ะ เขียนคิ้วเรียกได้ว่าไม่เป็น
ทุกอย่างดูเขินอายและมั่วไปหมด

5555555555

ฝากติชม แนะแนวได้เลยค่ะ

เพ้นท์ยินดีรับฟังงงค่า <3

เริ่มแรกเลย เพ้นท์ใช้การทาคอนซีลเลอร์ แทนรองพื้นค่ะ
เพื่อปิดจุดด่างพร้อยยย บนใบหน้า ลงตามภาพเลยค่ะ
ซึ่งก่อนไปสัมภาษณ์งานทุกครั้ง เพ้นท์จะใช้วิธี ..

นอนให้พอ และดื่มมากให้มากที่สุด

ผิวเราจะได้ไร้ซึ่งปัญหามากนักค่าา (:

ต่อมา ลงแป้งเบอร์ #1 ทั่วหน้า
แล้วสเตปต่อมาแน่นอนว่า #3 ลงกรอบหน้า
ให้หน้าดูเรียวอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน 55

อันนี้ไม่รู้ว่าเพ้นท์ใช้ผิดวิธีหรือป่าวนะคะ
แต่ก็ใช้เป็นมาสคาร่าคิ้ว เพื่อย้อมสีขนคิ้วให้อ่อนเท่าสีผมไปแล้วค่ะ
ซึ่งปัดกี่ครั้ง เละทุกครั้ง งงใจ
*ในคลิปคือวอแวตัวเองหนักมาก 5555
หลังจากนั้นเพ้นท์ใช้ สีที่2 จากซ้ายมือ
ตบๆ ที่หัวคิ้วให้คิ้วอ่อนลงไปอี๊กกกค่ะ
และสีที่ 2 จากขวามือ ตบที่หางคิ้วค่ะ
ซึ่งเพ้นท์ยึดหลัก หัวอ่อนหางเข้ม
และมโนกับตัวเองว่า การที่ตบฝุ่นลงไป
คิ้วจะดูเป็นขนคิ้วไม่แข็งกรัง และดูธรรมชาติกว่าค่ะ
ปล.แต่เรื่องสี วิธีนี้ สงสัยใช้ไม่ได้ผลกับคิ้วปลิงของเพ้นท์ค่ะ
อ่อนใจ TwT
มาค่ะ ไปต่อที่งานตา
เพ้นท์ได้ประยุกต์ใช้ พาเลตบรัชออนของไดโซะมาใช้ด้วย
หวังไว้ที่ความวิ้งของพาเรท.. แต่แล้ว
ไปดูผลกันค่ะ 55555
เริ่มที่เอาพาเรทตา ที่เอาไปตบคิ้วนั้นนนนนน
สีริมขวามือสุด ทาตามในภาพเลยค่า
ตามด้วยสีวิ้ง บนขวา พาเลทไดโซ
ทากลางตา หวังความวิ้งวั้ง เมื่อยามหลับตา
และทาตาล่าง บริเวณกลางตาด้วยนะคะ
หลังจากนั้นนน ก็เอาสีที่ 2 จากขวามือ
ของพาเลทตา Sivanna ทาปลายตา ให้ดูมีมิติมากขึ้นค่ะ
ให้ดูคมคม ค่า <3
สุดท้าย เอาวิ้งทาหัวตา ปัสมาสคาร่า ยาวไปค่ะ
เพ้นท์ใช้มาสคาร่ามิสทีนค่ะ ซึ่งดีนะคะ แต่ล้างออกยากหน่อยๆค่ะ
แต่ว่า ตกเย็นก็มีเอาขนตาไม่อยู่นะคะ แต่ได้ความดำของขนตาที่ทน ถึกค่ะ
และสุดท้ายของลุคนี้ ปัดแก้มด้วยไดโซ
ถึงแม้สีจะไม่ค่อยออก อาศัยปัดวนวนไปนะคะ
ไว้เพ้นท์จะหาบรัชออนถูก สีแน่นมาให้เสริมนะคะ
(:
และจบที่การทาปากด้วย Wet n Wild #902 Bare it all
ซึ่งเพ้นท์ชอบมากกกกค่ะ
เป็นเครื่องสำอางชิ้นแรกๆ ที่ซื้อเลยค่ะ
ตอนนั้นเงิน 139 แพงมากสำหรับเพ้นท์
แต่ตัดใจซื้อค่ะ 55555

สุดท้ายยยที่แท้จริงงง

ลุคสัมภาษณ์งาน ราคา 600 บาท

ก็จะประมาณนี้ค่า
รวมราคาอยู่ท้ายคลิปดูได้เลยค่า

ขอบคุณมากค่าที่อ่านถึงจุดนี้ อิอิ

ฝากติชมได้เลยนะคะ
มือใหม่เขินมากกจริงๆค่ะ แต่จะไฟว้ค่ะ
อิอิ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like