อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

REVIEW & SWATCH :: SIXTORY Feathery Matte Lip ลิปแมต 12 สี ที่บางเบาเหมือนไม่ได้ทา

สวัสดีค่า วันนี้พัชชี่จะมารีวิวลิปเพื่อยั่วกิเลสให้พุ่งพล่านกันอีกแล้ว ดูรีวิวจบ ก็รีบพุ่งตัวไปตำได้เลยนะค่า 555
 นางเป็นแบรนด์น้องใหม่ ที่แพคเกจ เก๋มีสไตล์ ดูแตกต่างกับแบรนด์อื่นอยู่นิสนะ

ก่อนอื่นเราไปรู้จักนางกันค่ะ SIXTORY Feathery Matte Lip

โดยที่ concept  ของนางได้คัดสรร 4 สีที่เหมาะกับ แต่ละไลฟ์สไตล์ของผู้หญิงด้วยนะ
 ไม่ว่าจะเป็น Working Story สาวทำงาน working women 
 หรือ Dating Story สาวหวานออกไปเดทกับหนุ่มๆ
 และ Work out Story สาวสุดฟิต พิชิตการออกกำลังกาย

**ภาพด้านล่างเรียงกลุ่มจากซ้ายไปขวา**

SIXTORY Feathery Matte Lip 12 สี จาก 24 สีทั้งหมด พัชชี่ขอเลือกมารีวิวกันให้ปากเปื่อยกันไปเล๊ยยยย
ซึ่งทางแบรนด์เค้าเคลม ว่าเป็นลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมตต์ที่เน้นเรื่องความบางเบาเหมือนไม่ได้ทาโดยใช้วัตถุดิบที่มี น้ำหนักเบาพิเศษจากอเมริกา 
ทำให้ทาแล้วไม่รู้สึกเหนียว หรือแห้งเกินไปสีชัด ติดทนทั้งวัน ซึ่งพัชชี่ก็เป็นปากแห้งนะ เมื่อลองแล้วก็รู้สึกว่า มีแอบตกร่องปากนิสหน่อยค่ะ

แต่พิกเมนท์ ของนางแน่นมากจริงๆ ติดทนทาน สีชัดเจน แจ่มมมมว้าวมากๆ
หมายเหตุ** สีเบอร์ 6-9 เป็นเนื้อแมตนะคะ ความเงาที่เห็นในภาพคือแสงไฟที่บ้านค่า แต่จริงๆแล้วมันเป็น เนื้อแมต ชนิดเดียวกันทั้ง 12 สีน้าค่า

ไหนๆก็จัดมาแล้ว มาค่ะ มาดูกันทีละสีเลยนะคะ ว่าแต่ละสี เป็นยังไงกันบ้างค่ะ ,,

เรามาดูกลุ่มแรกกันค่ะ Working Story สาวทำงาน working women

#01 ON A ROLL สีชมพูเรียบหรูอะ แบบทาไปทำงานได้ทุกๆวันเลย
#02 PROMOTED ก็เป็นสีประมาณส้มอิฐอะ โทนส้มๆ แต่งโทนนี้ประจำเลย อิอิ
#03 BOSS LADY สีแดงสดอะ คือเหมาะสไตล์ บอสสาวสุดเปรี้ยว เผ็ชชช พริก 10 เม็ดจ้า
#04 IT’S FRIDAY สีชมพูออกม่วง สดใสดีอะ เหมาะสำหรับวันศุกร์อันสดใสตามชื่อจริงๆ

กลุ่มที่ 2 Dating Story สาวหวานออกไปเดทกับหนุ่มๆ

#05 DATE NIGHT เป็นสีแดงออกส้มส้ม จ้า สดใสซาบซ่ามากๆ ไปเดทกัน อิอิ
#06 FRENCH KISS เหมาะสำหรับไปสังสรรค์ พาร์ที่ (Party) กับคนรู้ใจมว้ากๆเลยนะฮะ แซ่บสุด
#07 I’M YOURS สีส้มนู้ด โอ้ยยย ชอบสีนี้ฟิน แบบน่า kiss มากๆ ละมุนไปอิ้ก
#08 BRIDE TO BE สีชมพูอ่อนอ่ะ ทาแล้วสวยหวาน มันก็จะเรียบร้อยหน่อยๆ

เรามาดูกลุ่มสุดท้ายกัน Work out Story สาวสุดฟิต พิชิตการออกกำลังกาย

#09 FRESH START ส้มจิ๊ดซะใจ เป็นอีกลุคที่ดูแบบ สตรองเบอร์สุด เก๋ไปอีกแบบบบบบบบบค่าา *** รูปปากเป็นแสงไฟจากที่บ้านน้าค่า จริงๆถ้ามันแห้งมันจะเป็นเนื้อแมตเลยค่า ***
#10 GO GIRL สีชมพูส้มปิ๊ด สะท้อนแสง ออกแนวสาวมั่น หุ่นเป๊ะ จัดไปค่ะ
#11 ZERO CAL ชมพูอ่อน นู้ดๆ สีนี้แนวแบบเรียบหรู แต่แข็งแรง
#12 TONE UP สีแดงส้ม สีสุดท้ายของรีวิว สีนี้ดูแบบเจ็บจิ๊ด กริ๊ดดดดดดดดดดดดถึงใจได้เลยจ้า *** รูปปากเป็นแสงไฟจากที่บ้านน้าค่า จริงๆถ้ามันแห้งมันจะเป็นเนื้อแมตเลยค่า ***

อ่ะลองดู ว่าชอบสีไหน อารมณ์ไหน อยากนู๊ดๆ ใสๆสบายใจ เปรี้ยวจิ๊ดสดๆสายบู๊ หรือลึกลับน่าค้นหา ก็ลองดูนะจ๊ะ เชื่อว่าต้องมีโดนใจกันบ้างแหละเนอะ ^^

:: ความรู้สึกหลังได้ลองใช้ ::

โดยรวมแล้วส่วนตัวพัชชี่ว่า  SIXTORY Feathery Matte Lip เป็นลิปที่เนื้อดีเลยละ สีสวยสีชัด ไม่แห้งจนเกินไป มันไม่ได้ดูด้าน เป็นแมตที่ดูนุ่มๆ ติดทน ไม่หลุดง่ายอะ 

ที่สำคัญ บางเบาสมคำเคลมจริงๆ หัวแปรงที่มาพร้อมกันก็ใช้งานได้ดี ปาดไปปาดมาไม่มีขุย
เก็บขอบได้สวยไม่ต้องใช้พู่กัน มีสีให้เลือกเยอะ
สีผิวโทนไหนก็ไปลองเล่นดูได้ เป็นไอเทมนึงที่แนะนำจ้ะ

ข้อเสีย น่าจะเป็นเรื่องของ ตอนแรกทาแล้วจะเงาต้องรอสักพักให้เซทตัวเป็นแบบแมต ซึ่งจะทำให้อาจรอนาน สำหรับคนที่รีบ แล้วก็เรื่องของการล้างออก ถ้าล้างน้ำเปล่าหรือ Cleansing water อาจจะยากหน่อยจะต้องล้างด้วย Cleansing oil นะจ้ะ ถึงจะหลุดหมดเรย
คะแนนรวมให้ 4/5

.

.

.

หวังว่า Review นี้คงสนุกสนานและมีประโยชน์ต่อพี่ๆเพื่อนๆ
 ที่สนใจผลิตภัณฑ์ เอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ
 ขอบคุณที่รับชมค่า ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน

You may like