Review เห่อลิปBoca ม้ายูนิคอร์น 6สี

18 9

สวัสดีค่ะ วันนี้ได้ของเล่นใหม่มาน่ารักมาก มีนามว่าลิปBoca ลายม้ายูนิคอร์น ดูจากกล่องเเล้วน่าใช้ฝุดๆ

เราอยากรู้ว่ามันจะทนน้ำได้เเค่ไหน ถ้าเเบบเเปรงฟัน บ้วนปาก สงกรานต์ ดำน้ำ จะติดปากอยู่ไหม จึงทดสอบโดยการป้ายที่ท้องเเขน เเล้วถูกน้ำ ผลปรากฎว่า ติดค่อนข้างดีทีเดียวค่า ผ่านมาก

มาเริ่มกันที่สีเเรกค่ะ สีเเดงRed Sucessตัวนี้ต้องทาดีๆนะคะ ระวังเป็นคราบได้ จะได้ลุคเเซบๆเผ็ชๆ

สีต่อมา เป็นสีPink Richy ชมพูอ่อนเเบบกลีบบัวชมพู จะเเต่งเเนวหวานก็ได้ คัดเบ้าเเละทาปากเเนวนี้ให้อารมณ์เเบบปากซีดตาเฉี่ยวได้อีก

สีBrown Booming  ให้ลุคเก๋ๆส้มน้ำตาลๆ เเต่งไปทำงานก็สวยเก๋ทุกวัน

สีPeach Lukky ส้มเเบบสดใส ทำให้หน้าสว่างขาวขึ้นอีกระดับ

สีต่อมาชอบมากชมพู๊ชมพู Rose Loving หวานกรุบกริบได้อีก

เเละสีสุดท้าย Wine Perfect สีเพอร์เฟคสวยสมชื่อจริงๆค่ะ

สรุป6สีนี้ชอบมาก สีคนละเเบบคนละสไตล์กันเลย กันน้ำได้ระดับนึง เเต่ลิปเป็นเนื้อเเมทอาจจะมีเเห้งบ้าง ดังนั้นเเนะนำให้ลงลิปบาล์มก่อนนะคะ สีสวยติดทนนานเลยก็ว่าได้ บำรุงฝีปากไม่ให้ปากดำด้วยค่ะ ส่วนตัวชอบสุดๆ สำหรับใครที่อยากไปสอยลิปดีๆเเบบนี้ลองดูได้นะคะที่เพจ https://www.facebook.com/boca.lip/ราคา190เท่านั้นเองจ้า

สำหรับใครสนใจลุคการเเต่งหน้าเเบบนี้ดูได้ที่คลิปข้างล่างค่ะ

monkeysis

monkeysis

Youtube Channel : Monkey Sis
FB : Monkey sis
IG : Monkey.sis

FULL PROFILE