[ เห่อ+รีวิว ] Eglips Multi Unique Color Fit Stick แท่งครีมอเนกประสงค์

19 15

สวัสดีค่า พบกันกับนิ้งอีกแล้วววว

วันนี้มาเห่อของใหม่ค่ะ จริงๆได้มานานแล้ว แต่เพิ่งได้มาลองใช้แบบจริงจังค่ะ 555

นั่นก็คือออออ

" Eglips Multi Unique Color Fit Stick "

นิ้งไม่รู้จะเรียกชื่อไทยว่าอะไรดีเลยเรียกเป็นครีมเอนกประสงค์ค่ะ T^T

ตัวนี้นิ้งพรีมาในราคา " แท่งละ 80 บาท " ค่ะ อ่านไม่ผิดค่ะ " 80 บาท " เท่านั้นค่ะ

(อาจเป็นช่วงลดราคาของเค้านะคะ)

คุณภาพจะเป็นอย่างไร เราไปชมกันค่ะ >3<

แพคเกจกล่องเหมือนลิปสติกค่ะ

สีที่นิ้งซื้อมาคือสี 04 เป็นคอนซิลเลอร์ 05 มาเป็นเชดดิ้งค่ะ

เค้ามี 5 สีให้เลือกค่ะ ( เบอร์ 1- 5 )  นิ้งผิวเข้มเลยเลือกเบอร์เข้มมาค่ะ

แกะออกมาแล้วววว แพคเกจเหมือนแพคเกจลิปสติกค่ะ ^^

มาเชคเบอร์ เชคสีกันก่อนค่ะ 5555

สีใกล้เคียงกันมากเลยค่ะ คอนทัวอาจไม่ได้ทำหน้าที่เป็นคอนทัวก็ได้ค่ะ 555

สวอทสีออกมาถึงรู้ว่าคนละสีกันอยู่น้าา 5555

(ภาพไม่มีการปรับแต่งใดๆค่ะ)

มาดูความแตกต่างกันค่ะ 

ฝั่งขวามือของคุณผู้อ่านคือฝั่งที่นิ้งใช้เบอร์ 04 ลงบริเวณใต้ตาค่ะส่วนฝั่งซ้ายมือนิ้งไม่ได้ใช้ค่ะ

ความแตกต่างอาจเห็นไม่มากนะคะเนื่องจากแสงที่ถ่ายด้วยค่ะ 

แต่งานจริงนิ้งให้ผ่านเลยค่ะ ปกปิดได้โอเค แต่ไม่ได้แน่นสุดค่ะ

เหมาะกับวันเบาๆแต่ต้องการการปกปิดค่ะ

เพื่อความจุใจ นิ้งขอแนะนำให้ชมวีดีโอค่ะ >3<

สรุป

เนื้อแห้ง เกลี่ยยากนิดนึง ปกปิดได้โอเคเลยค่ะ ถ้าเทียบกับราคา 80 บาทที่ได้มาค่ะ 5555

ขออนุญาตแปะลุคที่ในคลิปนะคะ ( แอบกระซิบว่ามีฮาวทูอย่างแน่นอนค่ะ )

สุดท้ายนี้นิ้งหวังว่าทุกท่านคงชอบกันค่ะ

พบกันใหม่กระทู้หน้า

สวัสดีค่ะ

( รูปภาพทั้งหมดในกระทู้นี้ไม่มีการปรับแสงใดๆทั้งสิ้นค่ะราคาขึ้นอยู่กับแต่ละร้านที่รับพรีด้วยนะคะ ^^ )

NNINKK

NNINKK

สวัสดีค่ะ
ชื่อ นิ้ง อายุ 25 ปีค่ะ
เป็นคนที่ชอบลองเครื่องสำอางทั้งเก่าและใหม่ค่ะ เพราะตอนออกใหม่ๆบางทีงบก็ยังไม่มี เลยมาตามเก็บทีหลังค่ะ 55555

ส่วนตัวชื่นชอบการแต่งหน้าในโทนส้มมากค่ะ แต่จะพยายามแต่งให้หลากหลายมากขึ้นค่ะ ^_^

(ตอนแรกเล่นแอค NNIKK_ ค่ะ แต่ตั้งชื่อผิดเลยย้ายมาแอคนี้แทนค่ะ T^T)

FULL PROFILE