อัพเดทไอเท็มออกใหม่ เดือน ก.ค. น่ารักขนาดนี้ เอาตังชั้นไปเถอะ!

19 4

อันยองงงงงค่าสาวๆ สายเกาหลีจะต้องปลื้มใจกับกระทู้นี้แน่นอนค่ะเพราะว่าเราจะมาอัพเดท สิ่งของที่สาวๆ รักเป็นชีวิตจิตใจ นั่นก็คือ

“เครื่องสำอางออกใหม่เดือน ก.ค. น่ารักขนาดนี้ เอาตังชั้นไปเถอะ”

เห็นชื่อกระทู้แล้ว ขอบอกว่า ต้องกำเงินแน่นๆ นะคะ ไม่งั้นปล่อยปลิวไปได้ง่ายมาก อิอิ

Innisfree

ไอเท็มแรกที่เราจะมาแนะนำกันในวันนี้ก็คือ mask กับ smart drawing หลายคนอาจจะสงสัย ว่าทำมันน่าสนใจ น่าเอาตังเราไปยังไง ไปดูกันเลยยยย!

Etude House

สาวกแบรนด์เจ้าหญิงต้องกรีดร้องงงง! เพราะพาเลตอายแชโดว์ตัวใหม่ สีมันน่ารักมากเลยค่ะคุณ! จะแต่งลุคไหนก็รอด ส่วนราคาไม่ต้องพูดถึง 3500 วอน (900 บาทนิดๆ) ได้ตั้ง 35 สี คุ้มกว่านี้จะไปหาทีไหนคะ ชั้นจะต้องพรี พรี พรีออเดอร์!

3CE

เป็นแบรนด์ที่ออกอะไรใหม่ๆ มาทีไร สาวไทยได้คลุ้มคลั่ง กำเงินไม่อยู่กันทุกคน แต่ผลิตภัณฑ์ตัวล่าสุดของ 3CE ไม่ใช่เครื่องสำอางนะจ๊ะ แต่เป็นสกินแคร์ อ่านไม่ผิดจ้า สกินแคร์ ปกติเราจะไม่ค่อยเห็นแบรนด์นี้ผลิตมาสักเท่าไหร่ เจ้าตัวใหม่นี้ชื่อว่า CEDAR WOOD DAY CREAM เป็นทั้งกันแดด และบำรุงไปในตัว ผิวไหนก็ใช้ได้ ราคาอยู่ที่ 32000 วอน ( 1250 บาท) แอบแพงไปง่าาา

The Faceshop

เพิ่งจะอินกับหนังสไปเดอร์แมนยังไม่ทันไร ต้องมาเจอเครื่องสำอางไลน์ MARVEL ของ The Faceshop ใครๆ ก็ใจไม่ดี สติหายไป ปล่อยเงินลอยไปเลยยย ก็แหม! ดู ดูสิคะ ของมันน่ารักมากๆ เลย สาวก Marvel จะพลาดไงคะ มีทั้งอายแชโดว์ ลิป คุชชั่น ครบค่ะ ส่วนของที่น่าสอยมากที่สุด เราแนะนำเป็นเจ้าตัวอายแชโดว์ ไปดูกันเลย

Mamonde

สาวผิวแห้ง สาวรักสุขภาพผิว มาทางนี้จ้าาา! เพราะแบรนด์ที่เด่นในเรื่องสกินแคร์อย่าง Mamonde ได้ออกผลิตภัณฑ์ในไลน์ Floral Hydro ที่จะช่วยเติมน้ำให้ผิวของสาวๆ กลับมาชุ่มชื่น ที่สำคัญพอผิวชุ่มชื่นก็จะทำให้ผิวแข็งแรง ไม่เหี่ยวย่นด้วยนะจ๊ะ ราคาจะอยู่ที่ 900 - 1200 บาทจ้า (แล้วแต่ตัวผลิตภัณฑ์น้า)

Laneige

ปิดท้ายด้วยแบรนด์ที่สาวๆ ทุกคนการันตีความดีงามได้ ไม่ว่าสาวๆ คนไหน จะต้องมีไอเท็มของแบรนด์ลาเนจ ในดวงใจอย่างแน่นอน! ซึ่งตอนนี้เค้าออกไลน์ผลิตภัณฑ์มาใหม่แล้ว คือ Fresh Calming เป็นไลน์สกินแคร์ที่จะมาช่วยให้ความชุ่มชื่น เติมน้ำให้ผิวหน้าอิ่มเอม แต่ แต่! ใครว่าใช้ได้แค่ผิวแห้ง ในไลน์นี้ สาวผิวธรรมดา ผิวมันก็ใช้ได้นะคะ แต่เพียงแค่เราต้องเลือกชนิดผลิตภัณฑ์ให้เหมาะสมกับผิวหน้าเท่านั้นเอง

แหนะ แหนะ! รู้นะ ว่าจะกดพรีออเดอร์ ไถทวิตเตอร์หาร้านสั่งซื้อกันใช่มั้ยยยย บอกแล้วให้กำเงินให้แน่ๆ 5555 แต่ก็อย่าว่าเลย ขนาดเราเองยังเสียเงินให้กับมาส์กหลากสี เป็นเพราะติ่งนั่นเอง 555 แต่ใช้แล้วก็โอเคดีนะคะ ไว้กระทู้หน้าจะเอารีวิวเจ้าตัวนี้มาฝากแล้วกันเนอะ คิคิ ส่วนใครสอยตัวไหนมาแล้ว ก็อย่าลืมมาบอกกันด้วยนะคะ

บ๊ายบายจ้า เจอกันกระทู้หน้านะคะ

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE