Review : Daiso Victorian Crayon Matte Lip นี่ลิปไดโซะจริงๆหรอนึกว่า 3CE !

84 21

❤ ไดโซ วิคตอเรียน เครยอน แมทลิป ❤

สวัสดีค่าาาาาาา....♥    ชื่อก๊อบแก๊บนะคะ 

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของก๊อบเลยค่ะ วันนี้ก๊อบจะมารีวิวเจ้าลิปสติกรุ่นใหม่จาก Daiso ค่ะ พอดีแอบเห็นในเพจ Daiso Thailand ลงรูป เห็นครั้งแรก นี่ตกใจว่าทำไมสีมันสวยขนาดนี้ เป็นโทนนู้ดๆ คล้าย 3CE เลย 

และที่สำคัญราคาไม่แรงด้วย 60 บาทถ้วน ไม่ต้องคิดหนักเลย เพราะราคาถูกม้วกกก ด้วยความที่ก๊อบเป็นชะนีชอบลองของ(ถูก) อยู่แล้ว คิดในใจชั้นต้องไปสอยมาให้ได้ นอนไม่หลับกระสับกระส่ายแน่ๆถ้าไม่ได้มาครอบครอง  55555

และนี่คือรูปที่เพจลง กรี๊ดม่ะ ... กรี๊ดเถอะ กรีีดเป็นเพื่อนที นี่กรี๊ดมากกกก 

ก๊อบไม่รอช้า รีบพุ่งตัวไปร้าน Daiso ทันทีจ้าสาขาที่ก๊อบไปคือสาขา สยามสแควร์นั่นเองและแท่นแท้นแท๊นนนนนนน......ได้มาครบทุกสีเลยเจ้าค่ะ

กล่องแพกเกจมีความวิคตอเรียนตามชื่อรุ่นเลยจ้าาา 

ปริ่มใจ ❤ ที่ได้มาครอบครองครบทุกสี

คำเคลมจากแบรนด์ : ลิปสติกเนื้อเนียนนุ่มให้ลุคแมทท์ในโทนสีนู้ด สีแน่น ติดทน ทานุ่มลื่นไม่สะดุด ช่วยให้ริมฝีปากเรียบเนียน และไม่ทำให้ริมฝีปากแห้งตึง ด้วยคุณค่าน้ำมันเมล็ดอาร์แกนที่มีถิ่นกำเนิดจากแถบประเทศโมร็อกโกและเมล็ดโจโจ้มาจากธรรมชาติที่อุดมไปด้วยวิตามินอีและกรดไขมันที่ช่วยให้ริมฝีปากชุ่มชื้น อวบอิ่มและคงความอ่อนเยาว์ไว้ได้อย่างเป็นธรรมชาติ♡

ลิปสติกรุ่นนี้เขามีทั้งหมดด้วยกัน 4 สี ค่ะ 

มาดูตัวแท่งกันค่ะ ตัวแท่งจะเป็นทรงดินสอ แต่ไม่ต้องเหลาน้า หมุนเอาตัวนี้เป้นแบบออโต้

มีสี Plum , Peach , Apricot , Berry ค่า ชื่อสีก็น่าใช้แล้วอ่ะ แถมตัวแท่งยังเป็นสีตามสีลิปด้วยพร้อมชื่อกำกับ

มาดูสวอชลงบนแขนกันค่ะ

สี Apricot กับสี  Plum สวยมากกกกกกกกกกกกกก

มาดูรีวิว+สวอชไปทีละแท่ง

สี : Peach

สีนี้เป็นสีชมพูอมส้ม ออกพีชๆนั่นแหละ ลองสวอชลงบนแขน สีสวยใช้ได้เลย เนื้อลิปสติกค่อนข้างแน่น ปาดไปบนแขนเห็นสีชัดเจน

เนื้อลิปสติกทางแบรนด์เคลมว่า เป็นลิปแมทท์ แต่ก๊อบลองแล้วรู้สึกว่า เป็นครีมมี่กึ่งแมทท์มากกว่า เพราะไม่ได้แมทท์ขนาดนั้น เนื้อมีความลื่นๆ เกลี่ยง่ายดีค่ะ

ลองสวอชลงบนปาก สีค่อนข้างอ่อนกว่าสวอชลงบนแขนค่ะ 

แต่พอทาออกมาแล้วรอดค่ะ สวยอยู่นะคะ เป็นสีนู้ดที่ไม่ลอย ไม่ป่วย ทาได้จริงในชีวิตประจำวันค่ะ แต่งหน้าเบาๆยังรอดนะเออ

สรุป สี : Peach ให้ผ่าน  ❤

สี : Apricot 

สีนี้ดีงามมากกกก  เป็นสีส้มตุ่นๆ  คล้าย 3ce สี #116 INKED HEART เลย แต่ของ Apricot อ่อนกว่านิดนึง 

เนื้อลิปสติกเป็นครีมมี่กึ่งแมทท์ กลบสีปากมิดเลยนะ เนื้อแน่นพอควร ใครชอบสีโทนส้มห้ามพลาดสีนี้เลยค่ะ เชียร์ๆ 

ลองสวอชลงบนปาก สีค่อนข้างตรงกับสีที่สวอชลงบนแขนค่ะ 

ก๊อบชอบสีนี้มาก เป็นสีที่ทาแล้วรอดจริงๆ สีส้มตุ่นๆนี้ โคเรียมากก 10 10 10 ไปเลยค่ะ ใครคิดอยู่ว่าจะสอยสีไหนดี ก๊อบแนะนำสีนี้เลยค่ะ 

สรุป สี : Apricot  ให้ผ่าน  ❤

สี : Berry 

สีนี้เป็นสีชมพูอมส้ม คล้ายๆ สี Peach แต่อ่อนกว่า ติ่งส้มมากกว่า สีนี้คือสีอ่อนที่สุด

ลองสวอชลงบนปาก อ่อนกว่าสวอชลงบนแขน

ก๊อบว่าถ้าแต่งตาเข้มๆ แล้วทาสีนี้ต้องสวยมากๆ แต่งธรรมชาติทาแล้วก็รอดอยู่เด้อ แต่คนผิวคล้ำอาจจะไม่รอดนะคะสีนี้ อ่อนใช้ได้เลย 

สรุป สี : Berry ให้ผ่านค่ะ แม้สีจะอ่อน แต่ทาแล้วยังรอดอยู่ ปากไม่ได้ลอยไปดาวอังคารถือว่ารอด

สี : Plum 

สี PLUM คือดี โทน 3CE สุดๆ เนื้อครีมมี่กึ่งแมทท์ กลบสีปากมิด เนื้อแน่นพอสมควรเลย เป็นสีชมพูตุ่นๆ  สีนี้คล้าย กับ สี #115 MUSS ของ 3CE เลยค่ะ

สีที่สวอชลงบนแขนกับ บนปากตรงกันมาก สีนี้เข้มสุดในบรรดาเซตนี้แล้วค่ะ 

ก๊อบชอบสี Plum มากที่สุดเลยค่ะ คนผิวคล้ำทาแล้วรอดแน่นอน 

สรุป สี : Plum ให้ 10 ผ่าน 

เอาล่ะค่ะ ในที่สุดก็สวอชกันให้ดูครบทั้ง 4 สีแล้ว 

ขอพูดรวมๆนิดนึง ว่าโดยรวมแล้วคุณภาพสมน้ำสมเนื้อกับราคาค่ะ สีสวยทุกสี แพกเกจทนทาน ไม่กิ๊กก๊อก แต่หักคะแนนเรื่องความติดทน คือไม่ค่อยติดทนค่ะ

แต่ก็นั่นแหละ ราคา 60 ทำได้ดีขนาดนี้ถือว่าเยี่ยมมาก ควรมีมั้ย ควรมีค่ะ รุ่นนี้ สีดูแพงทั้ง 4 สีเลย แต่สีที่ ก๊อบชอบที่สุดจะเป็นสี Plum และ Apricot ถ้าคนมีงบน้อย ร้อยกว่าบาท แนะนำซื้อแค่ 2 สีนี้ก็ได้ค่ะ คอนเฟิร์มว่าสีสวยจริงๆ 

ความคุ้มค่า ให้ 9/10 ละกัน หักเรื่องความติดทน  

ตัวนี้ให้ความชุ่มชื้นดีตามที่แบรนด์เขาเคลมไว้ค่ะ ไม่หนักปาก ไม่ได้แมทท์เกินไปค่ะ

พิกัด/ราคา 60 บาท หาซื้อได้ที่ร้าน Daiso เลยค่ะ

วันนี้ก็รีวิวครบทั้ง 4 สี แล้ว ไว้เจอกันใหม่นะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกันน้า ยังไงก็ฝากตัว ฝากหัวใจด้วยน้าติชมกันได้ค่ะ วันนี้ลาไปก่อนค่ะ ขอบคุณค่าาา 

จุ๊บบบบ ♡

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE