รวมไอเท็มสู้ฝน ที่ต้องพกติดตัว ตกลงมาสิ ชั้นไม่กลัวหรอก!!

25 10

เพียงแค่ฝนตกลงที่หน้าต่างในบางคราว~ สวัสดีค่าาา ช่วงนี้ฝนเจ้ากรรมตกทุกวันเลยจ้า ทั้งเปียก ทั้งน้ำท่วม รถก็ติด ถึงบ้านเป็นหวัดอีกค่ะซิสสสสส!! ขอตัวช่วยทีค่ะ

วันนี้เฟิร์นจะพาไปช็อป ไอเท็มที่จำเป็นในช่วงหน้าฝน บอกเลยว่ารวบรวมมาจากหลายร้านมากๆ มีตั้งแต่ราคา 60 บาท ไปจนถึง 1,000 บาทเลยนะจ๊ะ ไปดูกันเถอะ

1. ร่มไอเท็มจำเป็นอันดับ 1 เลยก็คือ ร่ม นั่นเองค่า มีทั้งแบบสั้นและแบบยาว แบบสั้นก็จะเหมาะแก่การพกพาหน่อย แต่ไม่เหมาะอย่างแรงถ้าจะกางร่วมในขณะซ้อนพี่วิน สาวๆ คนไหนเคยร่มหงายคงเห็นภาพไปตามๆ กัน ส่วนแบบยาวก็จะแข็งแรงกว่า แต่พกพาไม่สะดวกเอาซะเลย แต่เชื่อเถอะว่าพกติดกระเป๋าไว้ อุ่นใจค่ะ!

2. เสื้อกันฝน

ไอเท็มสำหรับสายซิ่ง เสื้อกันฝน นั่นเองค่า เหมาะสำหรับสาวๆ ที่ขับรถมอเตอร์ไซต์ หรือนั่งพี่วินบ่อยๆ ไม่ต้องกลัวร่มปลิว แต่จะให้เป็นเสื้อกันฝนแบบธรรมดา ก็คงไม่เหมาะกับแฟชั่นนิสต้าแบบเราๆ คริคริ พูดมาขนาดนี้ไปดูกันเลยดีกว่าค่า

3. รองเท้าแตะไอเท็มจำเป็นอีกหนึ่งอย่างคือ รองเท้าแตะยาง นั่นเองค่า ฝนตกขนาดนี้จะให้ใส่รองเท้าผ้าใบตลอดได้ยังไงค่าา ก็ต้องพกรองเท้าแตะติดรถ ติดที่ทำงานไว้บ้าง จริงมั้ยค่า และที่สำคัญสาวๆ อย่าลืมเลือกรองเท้าที่มีคุณภาพ ไม่ลื่น แข็งแรง ด้วยนะคะ

4. กระเป๋ากันน้ำไอเท็มสุดท้ายในวันนี้ที่อยากแนะนำ คือ กระเป๋ากันน้ำค่า กระเป๋ากันน้ำต้องเป็นแบบผ้าร่ม หรือผ้าที่เคลือบ PVC นั่นเองคะ เพราะผ้าลักษณะนี้จะไม่ซับน้ำ มีลักษณะคล้ายๆ พลาสติก จ้า

บอกเลยว่านอกจากไอเท็มที่แนะนำกันไปแล้ว สาวๆ ก็ต้องดูแลรักษาสุขภาพกันด้วยน๊า ถ้าฝนตกหนักมากๆ ก็ใช้ความระมัดระวังในการเดินทางด้วยนะคะ เป็นห่วงฝุดๆ ส่วนใครใคร่อยากจะช็อปอะไร หรือ อยากแนะนำอะไรมาพูดคุยกันได้ในคอมเม้นท์เลยนะ วันนี้ไปละค่ะ บายย

amfernjazz

amfernjazz

ยัยหมวยผิวแทน เป็นคนผิวแห้งค้า
มีแพลนจะแต่งงานกงยู แต่กงยูยังไม่ทราบเรื่องเลย UwU
Twitter : Khunbaifernn

FULL PROFILE