ดัดผมมา ทำตัวไม่ถูก เชตเองไม่เป็น เชิญค่ะๆๆ เชิญ

38 20

ผมบ็อบ ดัด สั้น เซตเองยังไง แล้วต้องใช้ไดร์อะไร แล้วทำตัวยังไงต่อ หลังจากนี้ กระทู้นี้ตอบให้ค่า~

สวัสดีค่า พลอยนะคะ (Sapphires) Content วันนี้เราจะมาคุยกันถึงชีวิตหลังตัดบ็อบสั้น และดัด กันค่า (ต้องอ่าน Text ประกอบไปด้วยน๊า ถึงจะได้อารมณ์ 555 )

ในคลิป VDO จะสอนวิธีการเป่าผมแบบผมดัด ผลิตภัณฑ์ที่ช่วยให้ผมลอนที่คลายกลับมามีลอนอีกครั้ง ทำเองได้ชิลๆ ปรับตัวนิดหน่อย ก่อนหน้านี้ผมพลอยฟอกสีบลอนด์หม่นมาตลอด  2 ปี ยาวตรงนะคะ ผมเดิมคือตรงค่า ด้วยผมที่หนาแล้วใช้เวลาเป่าผมเป็นชั่วโมง ท้อเหลือเกิน...~ เอาวะ ตัดสินใจ ตัด! สั้น! ชีวิตคงจะสบายขึ้นเยอะ อย่างน้อยเป่าผมน่าจะใช้เวลาน้อยลง

แต่.....!!!!!!

ผมแกนะหนาาาาา.... อย่างมาก และทรงที่ทำต้องเปลี่ยนวิธีจากผมฟอกไปโดยชิ้นเชิง

แต่....!!!!!!!

มันก็ไม่ได้ลำบากมากนะ ถ้าแลกกับการรักษาลอนให้อยู่กับเรานานๆ เอ้า!! เริ่ม..

ดัดผมมา ทำไมกลับมาบ้านเป่าเองมันง้อยอ่าาาา

เพราะความเชื่อเดิมๆ สระเสร็จทุกคนจะ...

ก้มหัว >> เป่าพัด >> มื้อขยี้ >> เสยหน้าขึ้น สะบัดผม เหมือนพึ่งขึ้นมาจากสระว่ายน้ำ ~

หยิบกุญแจ >> กระเป๋า >> โทรศัพท์  >> เดินจั้ม  >>  เรียกวิน >>  เงยหน้าโต้ลม ~

วิธีเหล่านี้เชื่อว่าทุกต้องทำมาก่อน  5555 เมื่อดัดผมแล้ว ชีวิตเราจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป บอกเลย 

สิ่งแรกที่ต้องมี คือไดร์หัวลำโพงค่ะ

มาดูวิธีที่ควรทำกันนะคะ ใน Link

เซตผม บ็อบ สั้น ดัด เซอร์!!! . Ploy Sapphires 

ใครนั่งวิน เตรียมลอนแตกกระเจิงจร้าาา ~

ชีวิตจริงพี่วินทำผมพังนะฮะ เราเตือนคุณก่อน แต่เหมือนจะช้าไป T.T

ดัดมาแล้วทำไม ลอนไม่ได้เหมือนช่างอ่ะ

ตามมาด้วยสิ่งที่  2 ที่เรียกว่า ครีมจับลอน แบบที่พลอยใช้ในคลิป เป็นแบบเน้นวอลลุ่มหนักๆ ลอนชัดๆปลายพอง (บ็อบแบบหัวสามเหลี่ยมอ่ะค่ะ ปลายเซอร์ๆ บานๆ) ถ้าใครอยากลอนคลายกว่านี้ ก็ใช้เนื้อที่ไม้หนักมากได้ค่ะ ตามท้องตลาดก็มีโปรดักส์ให้เลือกมากมายค่ะ ตามลอนที่เราอยากได้ ลองถามคนขายดูนะคะ

ดูภาพข้างบนและข้างล่าง นี้ไม่ได้สระผมมา 3 วันยังเอาอยู่ (ใช้ Dry shampoo โคนผมด้วยนะคะ 55 )

เซตเองได้แค่เพิ่มของ 2 สิ่งชีวิตจะดีขึ้นมากๆ ลองดูค่ะ

ก็นี้แหละค่ะ ประสบการณ์ตรง มาแชร์เพื่อนๆ ค่ะเผื่อใครกำลังจะตัดสินใจจะตัดบ็อบ ดัดผม หรือฟอกสีผม มักจะต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ และผลิตภัณฑ์ให้เข้ากับสภาพผมใหม่เราเสมอ!!! ย้ำค่ะว่าต้องเปลี่ยน รวมไปถึงวิธีการดูแลทรง เพื่อให้ทรงอยู่กับเราไปนานๆ ไว้เจอกันใหม่ Content หน้าค่า ขอบคุณที่อ่านมาจนถึงตัวอักษรตัวสุดท้าย ขอบคุณค่ะ :)

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE