♡ Review : My Favorite Lipstick ♡ รีวิวลิปสติกในดวงใจ รักมาก ขาดเธอไม่ได้จริงๆ : )

16 11

สวัสดีค่าสาวๆทุกคนนน :)

วันนี้แอร์จะมารีวิวลิปสติกที่ร๊ากกกมากเป็นสีโปรดที่ใช้ได้ทุกๆวันเลยนะคะนั่นก็คือ ....... แท่นแท้นนนนนนน

และนี่คือโฉมหน้าของลิปสติกสุดรักสุดหวงของเก๊าเองงง ขาดเธอไม่ได้ เหมือนขาดใจ สี่แท่งนี่แหละที่อยู่ในกระเป๋าในทุกๆวันเลยค่าเรื่องของเรื่องก็คือเลือกไม่ได้จริงๆ ว่าจะพกสีไหนดี ก็เลยเอาติดตัวไปทั้งหมดเลยค่า ฮ่าๆๆๆๆ>______<

งั้นเราไปดู swatch สีกันเลยเน้อออ :D

1. Mac Lipstick #Creamcup2. 4u2 Lipaholic #21 [eveandboy]3. 3CE Matte Lip Color #908 [warm&sweet]4. 4u2 Kiss Me Harder x Blogger #29 [sp saypan]

1. Mac Lipstick #Creamcup

เริ่มด้วยสีแรกคือ สี Creamcup จาก Mac นั่นเอง !! ลิป Macนี่เป็นอะไรที่ Hot Hit สุดๆตลอดกาลจริงๆนะ แท่งนี้แอร์ได้มาจากเพื่อนสนิท นางซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้เมื่อปีที่แล้ว อินี่ก็ดีใจกริ๊ดกร๊าดมาก คือเป็นสีที่หวานแบบหวานมว๊ากกกกกกกกกทาแล้วจะทำให้เป็นสาวหวานไปเลย 55555 ส่วนตัวเป็นคนผิวขาวเลยทาสีนี้เดี่ยวๆได้เลยนะ แต่ถ้าใครผิวไปทางแทนหน่อยอาจจะดูป่วยได้น้า อาจจะเอามาใช้ช่วยเบลนลิปสติกสีอื่นๆให้ดูฟุ้งๆนัวๆมากขึ้นค่าาา ตัวลิปเป็นเนื้อ creamsheen ค่า

2. 4u2 Lipaholic #21 [eveandboy]

ตัวนี้เป็นลิปสติกแบรนด์ไทยของเราเอง ยี่ห้อ 4U2 นั่นเองค่าา ใช้ดีมากกกกกก ถูกและดีโครตๆเลย แอร์ชอบซื้อตอนมีโปรแท่งละ 100 อะ ราคาดีดีย์ สีที่เราชอบที่สุดคือสี exclusive ของ eveandboy ค่า เป็นสีชมพูๆอมส้มนิดๆนะ ออกพีชๆหน่อยแต่ทาแล้วหน้าสว่างมาก ใช้ได้ทุกวันจริงๆ พกแท่งเดียวรอดเลย เนื้อเป็นเนื้อครีมกึ่งแมท คือไม่ได้ creamy ขนาดนั้นนะ เวลาผมปลิวแล้วผมไม่ติดปากมาก ฮ่าๆๆ

3. 3CE Matte Lip Color #908 [warm&sweet]

ตัวนี้เป็นลิปแบรนด์เกาหลี 3CE นั่นเองง คือตอนนั้นลองไปทาที่เค้าเตอร์แล้วเพื่อนดันบอกว่า เห้ยแอร์แกก็ทาสีส้มแล้วขึ้นเหมือนกันนะ ดูแบบสดใสดีนะ  คือ...ต้องขอบอกไว้ก่อนเลยว่าปกติเนี่ยเราจะชอบซื้อแต่ลิปโทนชมพู >_< พอเพื่อนบอกว่าทาสีแนวส้มๆแล้วเข้ามาก ก็เลยแบบ จริงหรอ โอเคเอาเลยละกันไม่มีลิปโทนส้มเล้ยยยยย จะบอกว่าแท่งนี้แท่งแรกเลยนะ ฮ่าๆๆๆ นั่นละ แล้วก็จริงด้วย มันก็ได้กลายเป็นลูกรักของเราไปโดยปริยาย ฮ่าๆๆ ตัวนี้เนื้อแม๊ทททแมท แมทมากกก ใครปากแห้งลงลิปมันไว้ก่อนน้าแล้วทาทับ ส่วนตัวในทุกๆวันแอร์จะแบบ ทานิดๆแล้วใช้นิ้วเกลี่ยๆนะ จะทำให้ได้ลุคแบบส้มๆใสๆ แบบ ปากดูเกาหลีไปอี๊กกกกก ตัวนี้ซื้อมาที่เค้าเตอร์ในราคา 750 บาทจ้าา 

4. 4u2 Kiss Me Harder x Blogger #29 [sp saypan]

ตัวสุดท้ายแล้วกับแบรนด์ 4U2 อีกแล้วจ้าาา แบรนด์นี้มาแรงจริงๆฮ่าๆ ตัวนี้เป็นลิปสติกแบบจิ้มจุ่มเนื้อแมท คือคิดว่าเราก็น่าจะมีลิปแบบจิ้มจุ่มบ้างเนอะ ตัวนี้เราจะชอบเอามาทาทั่วปากเลยนะ แบบทาแล้วมันทำให้ปากดูอวดอิ่มขึ้นง่ะ คือลิปจิ้มจุ่มเนี่ยมันจะแมทแบบแห้งไปเลย แต่ที่ชอบยี่ห้อนี้คือมันไม่ได้แมทแบบ ไม่สบายปากอะ คือทาแล้วโอเค ได้อยู่ แล้วติดทนมากกกก ขนาดเลียปากมันยังไม่หลุดออกมาเลย ดีดีดี ดีมากเว่อ ราคาก็ดี เราซื้อมาตอนมีโปร 179 เองจ้า

ในรูปเราใช้ลิปของ 3CE สี Warm and Sweet ทาด้านในปากแล้วใช้นิ้วเกลี่ยๆๆให้ฟุ้งๆน้าา :D :D

ก็ขอจบการ Review เพียงเท่านี้น้า เร็วๆนี้จะมี How to แต่งหน้าลุค Everyday ของแอร์ด้วยนะ ก็ติดตามกันด้วยน้า 

ขอบคุณมากๆเลยนะค้า :D เลิฟฟฟ >//////<

sweetairry_

sweetairry_

สวัสดีค่า ชื่อแอร์นะคะ : )
♡Beauty & Lifestyle♡
●●|รัก เครื่องสำอาง อาหาร ขนม ของหวาน และไปเที่ยวววว|●●
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่าา :D

FULL PROFILE