หน้าวีง่ายๆไม่ง้อโบท็อกซ์ ด้วย Hydro VPlus

7 4

สวัสดีค่ะทุกคน หน้าวีหน้าเรียวเป็นสิ่งที่สาวๆ ส่วนใหญ่ชอบ (ไม่ได้แปลว่าหน้าทรงอื่นไม่สวยนะ แต่มันเป็นทรงหน้ายอดฮิต) วันนี้แนนจะมีรีวิววิธีหน้าเรียวแบบฉบับของแนนมาแชร์ค่ะ

อันนี้เป็นหน้าแนนแบบ Before ผุดๆ ก่อนจะโตเป็นสาว อิอิ หน้ายังบวมๆอยู่เลยจ้า  พ.ศ.2554 (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)และนี่คือน้องแนนหลังจากเรียนรู้ความเป็นสาวใสๆ แบ้ว หุหุพ.ศ.2560 (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)

มาค่ะ เริ่มกันเลยดีกว่า แนนจะมีรีวิววิธีหน้าเรียวแบบฉบับของแนนค่ะ เริ่มจากดัดฟันแนนดัดฟันกับคลินิกแถวบ้านย่านราชบุรี ค่าเสียหายหมดไป 45,000บาท โดยของแนนจะเป็นแบบแบ่งจ่ายค่ะ สรุปโดยรวมจ่ายไป 5 ครั้ง ครั้งละประมาณ 1,000บาท ดัดตอนอยู่มหาลัย ใช้เวลา3ปี 9เดือนจ้าอันนี้ขอเล่า ใครอยากฟันสวยและปรับรูปหน้าด้วย ควรปรึกษาคุณหมอค่ะ มีพี่ชายเพื่อน รอบแรกไม่ถอนฟันหน้าไม่ลงเทียบกับแนนและเพื่อนๆ ที่ดัดฟันเหมือนกันคือต่างจริงอะไรจริง!!! ล่าสุดพี่คนนี้ฟันเริ่มขยับตัว ไปทำรอบสองกับคุณหมออีกที่ ตรวจแล้วแนะนำให้ถอนฟันเพิ่มเพื่อได้ปรับรูปหน้าด้วยจ้าเฉดดิ้งพอดัดฟันเสร็จ น้องแนนคนนี้ก็เริ่มโต แนนเริ่มรู้จักการแต่งหน้าแต่งตัวค่ะ ทำให้แนนเรียนรู้ที่จะใช้ไอเทมมหัศจรรย์ >>> เฉดดิ้งและไฮไลท์ นั่นเอง!!!!

ภาพก่อนเฉดดิ้ง  (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)ภาพหลังเฉดดิ้ง  (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)เฉดดิ้งนี่ถือเป็นไอเทมโคตรมหัศจรรย์ของแนนเลยนะคะ ประโยชน์ของการเฉดดิ้งคือนอกจากจะทำให้หน้ามีความวี แคบลง จากสกิลแสงและเงาจากวิชาศิลปะสมัย ป.4 แล้ว การไลท์ดั้งให้จมูกมีความพุ่งก็ช่วยให้หน้ามีจุดเด่น มีสัดส่วน ดึงจุดสนใจไปที่ส่วนกลางหน้าได้ด้วยนะคะ  ถ้าไม่ใช่คนแพ้ง่ายใช้ของยี่ห้ออะไรก็ได้ค่ะ ที่แนนใช้เป็นประจำคือ Sivanna จริงๆ ของ Etude Aloha V-Line Slim Maker ตัวนี้ก็ดีนะคะเคยยืมพี่สาวเพื่อนใช้ (ไม่รู้ตอนนี้ยังมีขายมั้ย นานมาก)ภาพน้องแนนปากจู๋ดูน่ารัก 555   (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)ไอเทมหน้าวีก่อนนอนตัวนี้ดีค่ะ Hydro V Plus นำเข้าจากเกาหลี มันจะช่วยสลายไขมันตรงแก้มและใต้คาง ประมาณว่ากำจัดเหนียงได้ด้วย คอเราจะไม่เป็นชั้น แนนไปเดินเจอที่ Beautrium ก็เลยลองซื้อมาลองใช้ก่อนกล่องแรก เค้าบอกว่าจะใช้ให้เห็นผลต้องใช้ติดต่อกันประมาณ 2 กล่องค่ะ กล่องต่อไปแนนเลยซื้อทางออนไลน์ในหน้าเวปเพจเค้าสะดวกดี1 กล่อง มี 4 แผ่น ใครรวยช่วง 2 อาทิตย์แรกก็ใช้ทุกคืนติดกันไปเลยได้ค่ะ ใครเนื้อไม่เยอะ ก็อาทิตย์ละครั้งได้เลย ยาวไป 2 เดือน รู้เรื่อง ขั้นตอนการใช้ไม่ยุ่งยากค่ะ เพราะที่ซองจะมีเลขบอกขั้นตอน ตามภาพด้านล่างเลยค่ะภาพที่แนนลองใช้ (ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)                   มันใช้แล้วแอบสนุกดีนะ แค่ 2 ขั้นตอนง่ายๆ  ตอนแรก บีบครีมออก ซึ่งตัวเรซั่มนี่จะช่วยวอร์มหน้าและบำรุงผิวด้วย ทาลักษณะขึ้นให้ทั่วบริเวณแก้มและใต้คาง จากนั้นก็เอาแผ่นคล้ายๆ มาร์คแต่ยืดได้ตามไซส์หน้าด้วย อันนี้จะมีตัวยกที่แผ่นรัดด้วย เอามารัดที่หน้า เวลาแปะก็เอาด้านที่เป็นตัววีขึ้นค่ะ มีสายรัดเกี่ยวหูสองข้าง ดึงๆ นิดนึง ให้มันไม่ดึงเกินไป แล้วก็นอนสบายอารมณ์ทิ้งไว้ได้เลย ประมาณ 1  ชั่วโมง หรือทิ้งทั้งคืนได้เลย ตอนทำจะรู้สึกอุ่นๆ เบาๆ ให้ความรู้สึกมันกำลังทำงานอยู่(เรื่องการเห็นผลต้องทิ้งระยะ ไม่ได้เห็นทันทีนะคะ แต่ตัวนี้เหมือนการเบิร์นไขมันที่แก้มและคาง ใช้เป็นประจำจะดี)

ทรงผมปิดหน้าช่วยชีวิตทรงผมนี่ช่วยชีวิตได้ค่ะ ถ้าช่วงไหนรู้สึกแก้มเยอะหน้าบวม แนะจะหาทรงผมมาปิดข้างแก้ม แบบนี้คร๊า ช่วงนี้แนนไว้ผมสั้นค่ะ แต่การตัดผมสั้นคืออยากตัดให้โชว์แก้ม ถึงผมสั้นก็หน้าวีได้ค่ะ(ดูรูปด้านล่างเลยจ้า)

เทคนิคหน้าวีของแนนก็มีเท่านี้ค่ะ ส่วนเรื่องจะหน้าวีกว่านี้เป็นเรื่องของอนาคตคนคร๊า แต่เพื่อนๆ บอกว่าพอแล้ว แนนก็แฮปปี้แล้วค่ะ สำหรับใครที่มีเทคนิคหน้าวี เอามาแชร์กันได้นะคะ วันนี้ขอบคุณทุกคนมากค่ะ บ๊ายบาย ^_^

Nanmonr

Nanmonr

ชื่อแนนค่ะ

FULL PROFILE