[Septemberthefifth] รีวิว ลิควิดลิปสติก Boca แบรนด์ใหม่ที่เพิ่งรู้จัก

15 5

Hellooo

สวัสดีค่ะทุกคนน อาทิตย์ปาล์มกลับมากับการรีวิว ลิควิดลิปสติก บอกเลยจริงๆไม่รู้จักแบรนด์นี้เลยย แต่พอได้มาลอง เฮ้ยย ชอบนะ มีหลายๆอย่างที่ชื่นชอบและอยากเอามารีวิวให้เพื่อนๆได้รู้จักกัน

วันนี้ปาล์มเลยนำ ลิควิดลิปสติกทั้งหมด 6 สี จากแบรนด์ Boca ในเครือ Bianco ก็เป็นแบรนด์ของคนไทยนั่นแหละทุกคน สีสันน่าโดนมาก แต่ก่อนอื่นเลยนี่ ชอบตรงความน่ารักก ฟรุ้งฟริ้ง ของตัวแพคเกจมาก สีชมพูน่ารัก น่าหยิบมาใช้อะ ที่สำคัญมีความเป็นยูนิคอร์น น่ารักกิ๊บเก๋ ตามแบบฉบับของแบรนด์เลย มาดูภาพเพิ่มเติมกันสักหน่อยดีกว่า ♡ ..

นี่ชอบมากก เข้ากับโทนสีที่ตัวเองชอบสุดๆ มาในแพคเกจที่จัดว่าโอเคกับ ราคาเพียงแท่งละ 190บาท ถือว่าคุ้มนะ แต่ตอนนี้ยังไม่เทใจ ให้สักเท่าไหร่ เพราะอยากลองเนื้อด้านในก่อน ว่าจะผ่านไหม

บอกตามตรง ตั้งความหวังไว้สูงในระดับนึง เพราะปกติปาล์มจะหยิบแต่แท่งเดิมๆมาใช้เพราะส่วนใหญ่ลิปสติกที่ใช้จะต้องไม่ทำให้ริมฝีปากแห้งง หรือตกร่องอะไรทำนองนี้ ถ้าตัวนี้ตอบโจทย์ง่ายๆที่ปาล์มตั้งไว้เองได้ ก็ถือว่าผ่านนะ แล้วยิ่งราคาไม่แพง คือโอเคเลย ใช้บ่อยแถมไม่เสียดายเงินและ กลับไปซื้อต่อได้อีก มาๆ มาดูหน้าตาของแพคเกจเต็มๆกันน

หน้าตาของแพคเกจด้านนอกจะเป็นประมาณนี้นะคะ บอกเลยประทับใจตรงที่มีซีลพาสติกมาให้อย่างดี รอบกล่องเลยแหละ นี่ไม่ต้องกลัวลิปด้านในเสียหายอะไรเลย ซีลมาสะดีขนาดนี้ ถือว่า ประทับใจค่ะ ใส่ใจในตัวแพคเกจดี ต่อไป เรามาดูลิปด้านในเต็มๆกันดีกว่า ว่าจะมีตาแบบไหน อะไรยังไงเนออ

ปาล์มจะเรียงสีเลยนะคะ เรียงจากสี BM-01 ถึง BM-06 สำหรับภาพรวมแบบแท่ง

บอกเลยว่าแต่ละสีที่ได้มา นี่คิดว่าน่าจะหยิบมาใช้บ่อยนะคะ เพราะจากโทนสีแล้ว สี  BM-02 น่าจะหยิบมาใช้น้อยที่สุดเพราะเป็นคนที่ชอบแต่งหน้าหวานๆหน่อย ส่วนสีนี้น่าจะเหมาะกับสายฝอนิดๆอะไรทำนองนี้ เรามาพูดกับถึงแพคเกจดีกว่า ... เอาจริงปาล์มว่ามันก็ไม่แย่นะ แพคเกจโอเค แต่ถ้าสังเกตดีๆ แท่งที่ 5 หรือ สี BM-05 จะแอบเบี้ยวๆนิดนึง น่าจะเป็นมาจากโรงงานที่ผลิต แต่นั่นไม่ใข่ปัญหาที่สำคัญอะไร ก็โออยู่น้า โดยรวมถือว่าใช้ได้เลยค่า ชอบบบ ♡♡

ต่อไปเรามาดูสวอซรวมดีกว่าค่ะ ขออนุญาติ ยืมรูปจากเพจแบรนด์ Bianco มานะค๊า

เฮ้ยย คือดูจากในสวอซของทางแบรนด์คือสีสวยใช้ได้เลยใช่มะทุกคน จากที่ดูสวอซมาจากทางแบรนด์นี่ชอบสี  BM-02 ถึง BM-06 เลยอ่ะ เป็นโทนสีที่น่าจะใช้ได้จริงในทุกๆวันนะ มาดูสวอซบนปากปาล์มกันบ้างดีกว่า ว่าจะรอด หรือ จะร่วง ฮ่าๆๆ 

Boca สี  BM-01 Red Success

สังเกตุได้เลยว่า ทาสีนี้แล้วทำให้หน้าผ่องมากก รู้สึกเหมือนหน้าตัวนี้ขาวขึ้นมาทันที ฮ่าๆ จากที่ลองใช้สีนี้แล้วรู้สึกว่าสีนี้เป็นสีที่เกลี่ยยากที่สุด สีอื่นนี่ปกติมาก แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมสีนี้เกลี่ยแล้วสีไม่เนียนเท่าไหร่ แต่โดยรวมถือว่าชอบนะ ให้สีที่ชัดเจนแถมใช้ในปริมาณที่ไม่เยอะ ก็ทาได้เต็มปากแล้วอ้ะ วันไหนอยากแต่งหน้า แต่งตาน้อยๆ แล้วทาสีนี้ รับรองเด่นและดูดีเลยจ้าา 

Boca สี  BM-02 Pink Richy

ตอนสวอซสีนี้นึกว่าจะทาไม่รอดแล้วจ้าาา พอทาออกมาให้ลุคธรรมชาติ น่ารักใสๆในวันสบายๆอะไรทำนอนั้นเลย เนื้อเกลี่ยง่ายยมากก โนอวยนะจ้ะ เกลี่ยง่ายจริงๆ เกลี่ยง่ายกว่าสีแดงมากมายเลยล่ะ คิดว่าหยิบมาใช้บ่อยแน่นอน แถมไม่เคยมีโทนสีนี้มาก่อนเพราะคิดมาตลอดว่าทาแล้วไม่รอดแน่ๆ แต่สีนี้ทารอดเฉย หรือเกี่ยวกับแบรนด์ด้วย เอ๊ะ ยังไง เอาเป็นว่าชอบจ้า 

Boca สี  BM-03 Wine Perfect

ปกติเป็นคนชอบทาลิปโทนสีชมพู เลยชอบลิปสีนี้มากกก ♡♡ ทาแล้วให้ลุคหวานๆกำลังดี เข้ากับหน้าตัวเองมาก รู้สึกได้เลย ฮ่าๆ สีนี้เกลี่ยง่ายเหมือนสีที่สองเลยค่ะ ไม่มีปัญหาเรื่องการเกลี่ยเลย แถมให้ฟิลลิ่งเนื้อแมทที่บางเบา ชอบบ สีนี้จะต้องเป็นลูกรักอย่างแน่นอน

Boca สี  BM-04 Brown Booming

เฮ้ยยย คือตอนแรกไม่คิดว่าตัวเองจะทาสีนี้เข้าจ้าา ปรากฏว่าทาแล้วเข้า รู้สึกว่าหน้าดูสว่างขึ้นนิดนึงแถมทำให้หน้าดูหวานขึ้นด้วย ชอบบบอ่าา โอยย สีนี้ก็โดน เนื้อเกลี่ยง่ายมากๆ สมูทมากจริงๆค่ะ ไม่ได้เว่อร์แต่อย่างใดแน่นวลลล นี่กะไว้เลยว่าต้องหยิบสีนี้มาใช้บ่อยแน่ๆในอนาคตต

Boca สี  BM-05 Rose Loving

แล้วเราก็กลับมาโทนสีชมพูอีกแล้วจ้าา สีนี้หวานมากกก นี่ทาแล้วตกใจตัวเอง ทำไมหน้าดูหวานขึ้น แต่แอบไม่ค่อยเข้ากับหน้าสักเท่าไหร่ ฮ่าๆๆ สีน่ารักดีค่ะ ทาแล้วขึ้นมากๆสำหรับใครที่หน้าหวาน เนื้อเกลี่ยง่ายด้วยค่ะสีนี้ ทานิดเดียวก๊เป๊ะแล้ว ชอบนะ แต่คงไม่หยิบมาใช้บ่อยเท่าสีที่สามม

Boca สี  BM-06 Peach Lucky

สีโทนส้มพีชชก็มาจ้าา นี่ทาแล้วชอบเลยย ทำให้หน้าดูสว่างขึ้นด้วยนะ ตอนแรกคิดว่าทาสีนี้แล้วหน้าจะดรอปแต่เปล่าเลยจ้า รอดเฉยย ส่วนเนื้อเกลี่ยง่ายนะคะสีนี้ ไม่เป็นปื้ดๆ อย่างแน่นอน จริงๆประทับใจมาก คุณภาพใช้ได้เลยค่ะ

สรุปพิกเมนท์ของเนื้อลิป ♡♡♡♡

เนื้อสมูท ทาง่าย เกลี่ยง่าย ♡♡♡♡

แพคเกจจิ้งโดยรวม ♡♡♡

ความเหมาะสมของราคา ♡♡♡♡♡

เฉดสี ♡♡♡♡

ความติดทน ♡♡♡♡

ราคา 

โดยรวมแล้วลิควิดลิปสติกแบรนด์นี้นะคะ คุณภาพดีมากเมื่อเทียบกับราคาและแพคเกจ  เนื้อลิปติดทนประมาณนึงเลยค่ะ ปาล์มลองทาแล้วทานข้าวก็ยังติดอยู่นะคะ แค่เลือนบางเล็กน้อยมากๆๆ เนื้อสีเกลี่ยง่ายทุกวัน ยกเว้นสี BM-01 ที่เกลี่ยยากไปนิดด จับตัวเป็นก้อนเร็วไปหน่อย แต่สีอื่นไม่มีปัญหาเลยค่า เนื้อสมูทนะ เป็นเนื้อแมท ที่ไม่แห้งเกาะ หรือตกร่อง ชอบอ้ะ ชอบตรงนี้มากๆ 

ถ้าให้เลือกสีที่ชอบที่สุด คงเป็น BM-04 กับ BM-03 นะคะ เลิฟเลย

Update

พอดีตอนนี้มาเที่ยวญี่ปุ่น ปาล์มพกลิปของแบรนด์ Bianco มาด้วย ลุควันนี้หยิบสี BM-06 มาใช้ ชอบมากกก สีไม่เข้มหรือไม่อ่อนจนเกินไป ทาง่ายแถมติดทน แตตตตต่ พอทานอาหารไรงิก็หลุดนะ ต้องเติมใหม่ นอกนั้นทุกอย่างโอเคมากๆเลย เพื่อนใช้ยังชอบเลยจ้าส บ่ได้เว่อร์เด้อออทุกคน ไม่ทำให้ปากแห้งด้วยค่ะ ดีงามม นี่เอารูปมาฝากเบาๆ

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้านะค๊า หวังว่าจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยน้าทุกคนHave a good dayxoxo

อ่านกระทู้ที่แล้วได้ที่ June Haul 2017 แวะมาเห่อ ทิ้งท้ายสิ้นเดือน!! คลิก

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE