รวมของกินสุดแปลกที่ คาเฟ่แม่มด Kaethy the Witch

4 3

ถ้าพูดถึงเรื่องแม่มดหรือเวทมนตร์ หลายคนคงนึกถึง Harry Potter หรือ วัน Halloween อะไรพวกนั้นใช่มั้ยคะ ซึ่งในโลกแห่งความจริงมีก็สถานลึกลับ ที่ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเป็นคาเฟ่ ที่มีขนมหน้าตาแปลกๆ จากเมืองแม่มดอยู่เพียบ อย่างที่ร้าน "Kaethy the Witch"ซอยนาคนิวาส 41 ถนนนาคนิวาส แขวงลาดพร้าว

คาเฟ่นี้ได้แรงบันดาลใจมาจาก Harry Potter เพราะเค้าออกแบบในเป็นสถานที่ลึบลับ และตกแต่งบรรยากาศให้ราวกับว่า เรากำลังอยู่ในเมืองแห่งแม่มด และสามารถแต่งตัวให้เข้ากับบรรยากาศร้านได้ง่ายๆ ด้วย หมวก ผ้าคลุม และไม้กวาด ที่ทางร้านเตรียมไว้ให้ เรียกได้ว่าไม่ต้องเครียดเรื่องการแต่งตัวเลยล่ะ

มาที่ของกินสุดแปลก ที่ขอนำเสนอเลยจริงๆ เพราะกินกันเยอะมว๊ากกกกก แทบจะทุกเมนูในร้านเลยก็ว่าได้ และที่กรี๊ดหนักมากคือ แต่ละเมนูคือแปลกจริง ทั้งหน้าตาและและวิธีการเสิร์ฟ จะแปลกแค่ไหน มาดูกันเลยดีกว่า...

Vampire drink 135 บาทน้ำ Raspberry เข้มข้น เสิร์ฟมาในถุงเลือด พร้อมป้ายชื่อให้ชื่อและกรุ๊ปเลือด ให้เขียนลงบนถุงเดือดด้วยยยย เกร๋มากก

Crepe Cake With Strawberry Sauce เครปเค้กเลือดเครปเค้กปกติทั่วไปก็จะมีซอสเป็นถ้วยมาให้ราดใช่มั้ยค่ะ แค่ร้านนี้ไม่ธรรมดา เพราะมาเป็นเข็มฉีดยาแบบนี้เลย ว่าแล้วก็ฉีดเลือดสตรอว์เบอร์รี กันเลย!! จะบอกว่าอร่อยมากกก ตัวเครปเค้กละมุนสุด แล้วตัดกับซอสสตรอว์เบอร์รี เปรี้ยวกำลังดี เมนูนี้ใครไปต้องโดน!! 

มาเป็นแก๊งเลย สำหรับเจ้าเค้กน่าตาประหลาด 3 ชิ้นนี้ เค้กแม่งมุมนี่มันน่าหักขามาชิมจริงๆ

Charlotte The Poison Spider คัพเค้กแมงมุมคัพเค้กช็อคโกแลต สุดเข้มข้น หอมละมุนมาก รสชาติไม่ขมและหวานจนเกินไป อร่อยกำลังดีเลยล่ะค่าา 

Quick mud tart ช็อคโกแลตทาร์ต 75 บาทอร่อยมว๊ากกกก ชอบสุด ด้านล่างเป็นถั่วอัลมอล ทั้งหวาน มัน กินคู่กับชา ฟินสุดๆ ชิ้นนี้คือเด็ด!

Kaethy’s lovey herb เค้กดิน 150 บาทตอนแรกก็สงสัย เอ๊... กระถางนี้กินได้มั้ยนะ จะเป็นของตกแต่ง หรือจะเป็นน้ำ เป็นขนม ก็ไม่แน่ใจ พอใช้ช้อนตักลงไปเท่านั้นแหละ หู้วว เป็นเค้กช็อกโกแลคนี่! และประเด็นคือ ชิ้นใหญ่มากกกก เพราะมันอยู่ในกระถาง เยอะจนกินไม่หมดเลย แหะๆ  

แนะนำว่าให้มากันหลายๆ คน กินด้วยกันน่าจะฟินกว่านะคะ

Butter beer  95 บาท ที่ร้านบอกว่า เป็นเมนูนิยมของนักเรียนฮอกวอร์ด ฮ่าๆ ขนาดนี้ก็ต้องลองบ้างแล้วแหละ รสชาติ ดูดไปคำแรกคือ คาราเมลเลยค่ะ มีความหวาน มัน เค็ม แอบเปรี้ยวด้วยนิดๆ  มีทั้งแบบมีแอลกอฮอล์และไม่มีนะคะ เราสามารถเลือกได้

เมนูนี้ขอ นำเสนอออออ เพราะเป็นเมนูใหม่ล่าสุดค่าา Poisoned apple 115 บาท/ ชิ้น

แอปเปิ้ลอาบยาพิษนั้นเองงง ที่มาน่าจะคล้ายแอปเปิ้ลที่แม่มดให้สโนไวท์กินแหละค่ะ รสชาติก็จะหวานๆ เนื้อเค้กนิ่มมาก ตักเข้าไปด้านในมีเนื้อแอปเปิ้ลเชื่อม อร่อยมว๊ากกกก!

อัดขนมมาเยอะแล้ว พักจิบชาให้สบายอารมณ์กันหน่อย ทีเด็ดอีกอย่างของร้าน คือ ชา ค่ะ เป็นชาชั้นดีเลยล่ะค่ะ เรียกได้ว่าพิถีพิถันมาก และมีให้เลือกชนิดมากค่ะ เซ็ต High Tea เสิร์ฟมาพร้อมกับขนมเพียบ

ไม่ได้มีแค่ขนมและชาอย่างเดียว ยังมีอาหารด้วยยยยย เมนูเยอะจริงๆ ครบเครื่องมาก แต่ละเมนูของเค้าจะเสิร์ฟมาให้หม้อและกระทะแม่มดสีดำ

แกงกะหรี่กุ้งเทมปุระ 125 บาทเป็นแกงกะหรี่ที่จัดว่าอร่อยมาก แกงกะหรี่เข้มข้น กุ้งเทมปุระกรอบและอร่อยมาก เนื้อกุ้งเด้งมาก ทานคู่กับข้าวสวยร้อนๆ ฟินนนนนน

ซี่โครงหมู อบซอสผลไม้ 145 บาท ซี่โครงเปื่อย แค่ใช้ซ้อมจิ้มเบาๆ ก็ขาดแล้ว เนื้อซอสผลไม้ก็อร่อยดีค่ะ มีทั้งเนื้อสับปะรด มะเขือเทศ มีข้าวสวย และสลัดด้วยค่ะ 

ไก่อบเห็ดหอม 125 บาทไก่ชิ้นใหญ่เนื้อนุ่ม แต่ที่พีคคือเห็ดค่ะ เห็ดชิ้นเกือบเท่าไก่เลย ใหญ่เวอร์ หอมกลิ่นพริกไทยด้วย

แน่นอนว่า พร็อบครบเครื่อง ร้านก็สวยขนาดนี้ จะไม่ถ่ายรูปได้ยังไง!! แบบนี้ก็จัดไปเลยเต็มที่ เพราะสามารถถ่ายรูปได้ทุกมุมในร้านเลย แม้แต่ทางเดินไปห้องน้ำ ก็ยังถ่ายรูปได้ ดีงามสุดดดดดดด 

เฮ้อออออ อิ่มพุงกางมาก แทบนับเมนูไม่ไหวเลยจริงๆ  ถือว่าเป็นคาเฟ่แนวลึกลับ แฟนตาซีที่น่ามามากๆ ค่ะ เตรียมพุงให้ว่าง กล้องให้พร้อม แล้วลองไปแวะที่ " Kaethy The Witch คาเฟ่แม่มด " ดูนะคะ

เวลาเปิด-ปิด: เปิดทุกวันเวลา 09.00 – 20.00 น.

natiprada

natiprada

FULL PROFILE