ส่องสไตล์และความคิดเด็กยุคใหม่ จากรั้ว รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต

2 4

น้องไอมี่ จณิสต้า ศึกษาที่ รร.สารสาสน์วิเทศรังสิตได้ร่วมลงเพจ cutegirl และอีกหลายๆเพจ และเคยเป็นอดีตสาวน้อย dek-dee พี่เฟินเลยขออนุญาตลงรูปและได้สอบถามน้องเกี่ยวกับประวัติส่วนตัวมาลงใน sundae jebun ถึงเวลาแล้วไปดูกันเลย

• ชื่อ จณิสตา มะหะหมัดยูซบ 
อยู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 รร.สารสาสน์วิเทศรังสิต ลูกครึ่งมาเลเซีย ชื่อเล่น ไอมี่

• ฉายา อีสูงเลยค่ะ (หัวเราะ) 
เพื่อนๆชอบเรียกกันแบบนั้นค่ะ เพราะมี่สูงกว่าเพื่อนๆเข้าแถวที่ก็อยู่หลังแถวเลยค่ะ (หัวเราะ)

• คติประจำใจ "เราเหนื่อย พ่อแม่เหนื่อยยิ่งกว่า" 
เวลาท้อๆเหนื่อยๆจนไม่อยากทำสิ่งๆนั้น จะคิดแบบนี้ตลอดค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย 

• คณะที่อยากเข้า  
อยากเข้านิเทศอินเตอร์ น่าจะได้ใช้ในชวิตจริงหรือการทำงานค่ะ ถ้าได้เข้าเรียนแล้วคงเอ็นจอยไปกับคณะนี้ค่ะ แต่ถึงเวลานั้นค่อยว่ากันอีกที(หัวเราะ)

• ความสามารถ 
การแสดงค่ะ เพราะเคยเรียนมาบ้าง

• ไอเทมที่ต้องพกติดตัวตลอดเวลา 
ลิป แป้ง โทรศัพท์ ที่ชาตแบต

• การดูแลตัวเอง
หาผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับผิวหน้าของเราค่ะ มี่รู้สึกว่าวัยของเราไม่เหมาะกับการไปหาหมอทำหน้าขนาดนั้นส่วนเรื่องการแต่งตัว แต่งตามใจเราเลย เราชอบสไตล์ไหนก็แต่งเลยค่ะ ที่สำคัญมั่นใจในตัวเองมากๆค่ะ แล้วเราจะออกมาสวยเอง (หัวเราะ)

• เวลาจะโพสอะไรลงโซเชี่ยวโพสเกี่ยวกับอะไรบ้าง
โพสรูปก้อเวลาไปเที่ยวบ้าง ทำนู่นทำนี่บ้าง เวลาอัพสเตตัสบางทีก็ต้องคิดก่อนโพสอ่ะค่ะในเฟส มีน้องๆติดตามคอยอ่านแล้วน้องเค้าชอบทักมาว่าเราเป็นไอดอลของเค้า แต่เราก็คอยบอกน้องๆตลอดว่าไม่อยากให้มองเราเป็นแบบนั้น เราไม่ได้ดีจนถือเป็นแบบอย่างใครได้เวลาจะโพสอะไรก็ต้องคิดดีๆตลอดค่ะ(ยิ้ม)

ก็เห็นกันแล้วนะสาวๆ กับความน่ารักและความคิดของเด็กสมัยใหม่ในตอนนี้ สำหรับใครที่อยากไปติดตามน้องไอมี่ ช่องทางตามนี้เลย FB: Aimee janistaIG: Aimeejnt 

Pinkky1

Pinkky1

FULL PROFILE